สิงห์ – ไอเอสเอฟ สนาม 4

เมกะ – นิธิศพงศ์ ควงสาว เพ่ยเพ่ย – จิดาพัฏฐ์ ยิงอันเดอร์พาร์
คว้าแชมป์สวิงจิ๋ว สิงห์ – ไอเอสเอฟ ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล หรือ ไอเอสเอฟ ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน ฤดูกาลแข่งขันปี 2016 – 2017 รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2017” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 4 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ สิงคโปร์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2017 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน มิถุนายน 2017 ณ ประเทศสิงคโปร์

ทีมงาน ไอเอสเอฟ พาน้องๆ ไปร่วมแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ เดอะ ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ ที่ประเทศมาเลเซียเมื่อวันอาทิตย์ที่ 20 พฤศจิกายน และ เพิ่งเดินทางกลับถึงกรุงเทพฯ ก่อนหน้าการแข่งขันรายการนี้เพียง 1 วัน แต่ทางสหพันธ์ได้เตรียมการแข่งขันไว้ล่วงหน้าแล้ว ทำให้การแข่งขันผ่านพ้นไปด้วยดี น้องๆ ทั้ง 107 ชีวิต มุ่งมั่นสะสมคะแนนกันอย่างต่อเนื่องตามกำหนดการ

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “เมกะ” ด.ช.นิธิศพงศ์ ศรีฉัตรพิรุฬห์ ลูกชายและลูกศิษย์โปรไทม์ ทำสกอร์ 5 อันเดอร์พาร์ 67 คว้าแชมป์ คลาส อี ชาย ไปครองพร้อมเสียงปรบมือชื่นชมจากผู้ปกครองทั้งสนาม ตามด้วยสาวน้อย “เพ่ยเพ่ย” ด.ญ.จิดาพัฏฐ์ สิทธิรุจิโรจน์ ก็ไม่น้อยหน้าฝ่ายชาย หวดทำสกอร์รวม 4 อันเดอร์พาร์ 68 คว้าถ้วยชนะเลิศ คลาส อี หญิง ไปครองพร้อมเสียงปรบมือกึกก้องไม่แพ้กัน

กระเถิบขึ้นมารุ่นใหญ่ขึ้นอีกหน่อย “เจ้าป้อง” ด.ช.ป้องภพ จามรศรีอนันต์ แม้จะพลาดหวังรางวัลจากมาเลย์เมื่อสัปดาห์ก่อน มาวันนี้ ทำ 1 โอเวอร์พาร์ 73 รับถ้วยแชมป์ คลาส บี ชาย ไปแทน และปิดท้ายรายงานด้วย “เจ้ากันต์” กันตภณ เสมสมาน เป็นม้ามืดในรุ่นอายุ จบที่ 2 โอเวอร์พาร์ รับถ้วย คลาส เอ ชาย ไปครองอีกคน

อนึ่ง ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ บริษัท บริษัท สิงห์ คอร์เปอเรชั่น จำกัด ผู้สนับสนุนรายการ (Title Sponsor) โดยมีผู้สนับสนุนหลัก ประกอบด้วย น้ำดื่มสิงห์ มิตรแท้ประกันภัย ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท ฟิลเตอร์มาท จำกัด (เครื่องกรองน้ำเพียว) บริษัท แปซิฟิค เทคโนโลยี ดิสตริบิวชั่น จำกัด เอสเอสโทรฟี่ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้กรองเด้ เครื่องดื่มซันโว บางกอก กอล์ฟ เซ็นเตอร์ ศูนย์วิเคราะห์วงสวิงและศูนย์ปรับแต่งไม้กอล์ฟ และเครื่องสำอางค์ Sophisticate ผู้ร่วมสนับสนุนรายล่าสุด ที่มีพี่แหม่มเป็นพรีเซนเตอร์ด้วย

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส เอฟ หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ณัทชารีย์ คุณปสุต  46-56 (102)
คลาส เอฟ ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ณัฐสิทธิ์ มิ่งมงคลมิตร  56-53 (109)
รองอันดับ 1  ด.ช.สุภเวช ลิปิพันธ์  57-52 (109)
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.จิดาพัฏฐ์ สิทธิรุจิโรจน์  34-34 (68)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.นิธิศพงศ์ ศรีฉัตรพิรุฬห์  32-35 (67)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ธัญญ์พิชฌา กองทอง  40-44 (84)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ชุติพนธ์ จรรยาสวัสดิ์      37-38 (75)
รองอันดับ 1  ด.ช.ภัคศรัณย์ โตประเสริฐ  39-43 (82)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ชนัญญู โชว์วิวัฒนา  36-41 (77)
รองอันดับ 1  ด.ญ.อารยา สิงห์ฉลาด  38-44 (82)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ณฐพัชร ปิ่นวันนา  43-41 (84)
รองอันดับ 1  ด.ช.ภัทรพล นุชนาฎ  41-44 (85)
รองอันดับ 2  ด.ช.ชินาธิป แก้วก่ำ  44-42 (86)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ธัญธิตา อังศุศรีวงศ์  41-41 (82)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ป้องภพ จามรศรีอนันต์  38-35 (73)
รองอันดับ 1  ด.ช.ชยาธิป ธรรมสว่างสุข  38-39 (77)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  นายกันตภณ เสมสมาน  36-38 (74)
รองอันดับ 1  นายธนเดช มั่นคง  37-38 (75)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ปณิญชญาน์ สวัสดิ์นาวิน  42-40 (82)
รองอันดับ 1  ด.ญ.ชนิดาภา ศรีปาน  44-42 (86)
รองอันดับ 2  ด.ญ.ณัฐวีร์ เพ็ญจันทร์  45-45 (90)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.สุรพัศ แกรม วูลเล็ท  39-41 (80)
รองอันดับ 1  ด.ช.ธัญญ์พิสิษฐ์ กองทอง  39-42 (81)
รองอันดับ 2  ด.ช.ปภาวิน คงมีลาภ  46-38 (84)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.จิรัชญา จิรัฐฐิตินันท์  41-44 (85)
รองอันดับ 1  ด.ญ.พันธิสา สุทธิพันธ์  47-48 (95)
รองอันดับ 2  ด.ญ.รัชช์ณนันท์ ธรรมพานันท์  52-47 (99)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ธีธัช ทองขวัญ  38-41 (79)
รองอันดับ 1  ด.ช.พัชรพล วัฒนาดิลกกุล  42-41 (83)
รองอันดับ 2  ด.ช.พรพิภัฒน์ วรรณละเอียด  42-41 (83)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.วริศรา รุ่งโรจนาลักษณ์  46-43 (89)
รองอันดับ 1  ด.ญ.นวพร สุนทรียภาส  43-46 (89)
รองอันดับ 2  ด.ญ.พรรณธร เพ็งวงษ์  45-45 (90)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.วรินทร ชลฤดีไพศาล      43-46 (89)
รองอันดับ 1  ด.ช.ธีรารุจน์ ครุฑเดชะ  46-44 (90)
รองอันดับ 2  ด.ช.สิรภพ หาญจิตต์  45-47 (92)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ธันยาฤทธิ์ มีเดช  41-40 (81)
รองอันดับ 1  ด.ช.อานนท์ เกิดหิรัญ      42-43 (85)
รองอันดับ 2  ด.ช.ภัทรชนน วิวัฒน์วงศ์วนา  42-47 (89)