ไม่มีหมวดหมู่

The Excalibur Golf 2016

ยุคล ยิ่งยงกิจ แชมป์ The Excalibur Golf 2016
นำทีม เขาใหญ่-โคราช ลุยเชียงใหม่

ยุคล ยิ่งยงกิจ โชว์ฟอร์มเก่งหวด 2 โอเวอร์พาร์ 74 ซิวแชมป์กรอสสกอร์ คว้าดาบเอกซ์แคลิเบอร์ ในการแข่งขัน The Excalibur Golf 2016 เพื่อคัดสุดยอดฝีมือ 20 ท่าน เป็นตัวแทนชมรม โคราช-เขาใหญ่ ไปร่วมแข่งขันกับชมรมจากภูมิภาคอื่นๆ ที่สนามอัลไพน์ กอล์ฟ เชียงใหม่ ในเดือนมีนาคม 2560 โดยการแข่งขันมีขึ้นเมื่อวันที่ 27 ธันวาคม 2559 ที่ สนามโบนันซ่า กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ

การท่องเที่ยงแห่งประเทศไทย สำนักงานจังหวัดนครราชสีมา ร่วมกับ นายเลอสรรค์ โลหชลิตานนท์ ประธาน ชมรมผู้บริหารสนามกอล์ฟเขาใหญ่–โคราช จัดแข่งขัน The Excalibur Golf 2016 เพื่อเฟ้นหาสุดยอดฝีมือเป็นตัวแทนของนักกอล์ฟ เขาใหญ่-โคราช ไปร่วมการแข่งขันกับตัวแทนภูมิภาคอื่นจากทั่วประเทศ โดยทำการคัดเลือกยอดฝีมือ 20 ท่าน โดย 15 ท่านแรกจะเลือกจากนักกอล์ฟที่ทำกรอสสกอร์ดีที่สุด 15 ท่าน จากการแข่งขัน The Excalibur Golf 2016 และอีก 5 ท่านจะเป็นการเลือกของกัปตันทีม

โดยในวันนี้สังเวียนการคัดเลือกตัวแทนได้แก่สนามโบนันซ่า กอล์ฟ แอนด์ คันทรี คลับ ที่เพิ่งทำการปรับปรุงกรีนเสร็จใหม่ สดๆ ร้อนๆ ดวลสวิงกัน ซึ่งผลปรากฎว่าสวิงมือเก๋า ยุคล ยิ่งยงกิจ หวดเข้าวินกรอสสกอร์ ที่ 2 โอเวอร์พาร์ 74 รับดาบเอกซ์แคลิเบอร์ไปครอง พร้อมเป็นตัวแทนของชมรม เขาใหญ่-โคราช คนแรก และตัวแทนอีก 14 คน ได้แก่  คุณศรายุทธ  อุตมาลา,  คุณอภิชาติ  ดวงจันโชติ, คุณศิระ  สวัสดิชีวิน,  คุณวีระศักดิ์  ขุนสูงเนิน, คุณเสกสรรค์  เมืองมัจฉา, คุณวรวุฒิ  สรรพกิจกำจร , คุณสาธิต สนธิกนก , คุณพิทยา  ตรีภพ, คุณนิรุต  บุญเกิด, คุณวิรัตน์   ลือวงษ์ประยูร, คุณกิตติศักดิ์  ด่านกลาง, คุณภูวดล  สารีกิจ, คุณกิตติคม  คล้ายแก้ว และคุณเบญจะ รัตนพันธ์

หลังจากจบสิ้นการแข่งขัน คุณรุ่งทิพย์ บุกขุนทด ผู้อำนวยการ การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานนครราชสีมา ได้กล่าว “ขอขอบคุณนักกอล์ฟที่เข้าร่วมทำการแข่งขันทุกท่าน และขอแสดงความยินดีกับนักกอล์ฟที่ได้รับรางวัลจากการแข่งขัน และได้เป็นตัวแทนของชมรม เขาใหญ่-โคราช ไปร่วมแข่งขันกับภูมิภาคอื่นๆ และสุดท้ายก็ต้องขอขอบคุณสนามกอล์ฟทุกสนามในชมรมที่ร่วมมือกัน สปอนเซอร์ทุกท่านที่ได้มอบของรางวัลมาให้ในวันนี้”

สรุปผลการแข่งขัน
โอเวอร์ออล โลว์กรอส  คุณยุคล  ยิ่งยงกิจ  37-37-74
ไฟลต์ A (0-9)
ชนะเลิศ  คุณศรายุทธ อุตมาลา  38-37-75(6) 69, stableford 39
รองชนะเลิศอันดับ  คุณศิระ สวัสดิชีวิน  37-40-77(8) 69, stableford 39
ไฟลต์ B (10-18)
ชนะเลิศ  คุณกิตติศักดิ์  ด่านกลาง  42-38-80(11) 69, stableford 39
รองชนะเลิศอันดับ  คุณกิตติคม  คล้ายแก้ว  42-39-81(11) 70, stableford 38
ไฟลต์ C (19-24)
ชนะเลิศ  คุณเกริกพล คำควร  45-45-90(19) 71, stableford 37
รองชนะเลิศอันดับ  คุณดอน พึ่งรอด  46-45-91(19) 72, stableford 36
รางวัลบู้บี้  พ.อ.ธานินท์ พัฒนเผ่าพันธ์  62-63-125(24) 101, stableford 11

รายชื่อตัวแทน 15 คน
1 คุณยุคล  ยิ่งยงกิจ
2 คุณศรายุทธ  อุตมาลา
3 คุณอภิชาติ  ดวงจันโชติ
4 คุณศิระ  สวัสดิชีวิน
5 คุณวีระศักดิ์  ขุนสูงเนิน
6 คุณเสกสรรค์  เมืองมัจฉา
7 คุณวรวุฒิ  สรรพกิจกำจร
8 คุณสาธิต สนธิกนก
9 คุณพิทยา  ตรีภพ
10 คุณนิรุต  บุญเกิด
11 คุณวิรัตน์   ลือวงษ์ประยูร
12 คุณกิตติศักดิ์  ด่านกลาง
13 คุณภูวดล  สารีกิจ
14 คุณกิตติคม  คล้ายแก้ว
15 คุณเบญจะ รัตนพันธ์