สิงห์ – ไอเอสเอฟ 2022 สนาม 3

“นะโม” ด.ญ.ปวเรศ หันแจ้ด สกอร์ดีสุดที่ 3 โอเวอร์พาร์ 75 คว้าแชมป์ คลาส อี หญิง รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ” รายงานผลการแข่งขัน สิงห์-ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2022 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2564 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ จังหวัดนครนายก

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2022”  ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนน สนามที่ 3 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2021 – 2022 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศเมื่อโอกาสอำนวย

ไอเอสเอฟ ยังคงใช้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด19 ตลอดงาน และยังคงได้รับความร่วมมือจากทุกคนเป็นอย่างดีจากทุกภาคส่วน วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส อากาศค่อนข้างร้อนอบอ้าว แต่สภาพสนามก็พร้อมให้ น้อง ๆ ทุกคนสนุกกับการเล่นตลอดทั้งวัน

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “นะโม” ด.ญ.ปวเรศ หันแจ้ด ทำแต้มต่ำสุดในสนามสำหรับวันนี้ จบที่ 39-36 (75) หรือ 3 โอเวอร์พาร์ รับแชมป์ คลาส อี หญิงไปครอง ตามด้วยผลงานของหนุ่มน้อย “ว่าน” ด.ช.ธนกฤต เงินโสม จบที่ 35-42 (77) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส อี ชาย

สำหรับหนุ่มใหญ่อีกรายก็ไม่น้อยหน้า “เป็นหนึ่ง” ด.ช.ธาวิน ถาวรล้ำเลิศ จบที่ 38-40 (78) รับแชมป์ คลาส บี ชายด้วยอีกคน ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ “ซิดนีย์” ด.ญ.พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล จบที่ 38-41 (79)  “น่านฟ้า” ด.ช.อัครินทร์ รัตรสาร จบที่ 40-41 (81) และ “มาร์ค” ด.ช.ณเดชน์ ชูลิ้ม จบที่ 43-40 (83) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ดี หญิง คลาส ดี ชาย และ คลาส ซี ชาย ไปครองตามลำดับ โดยมีพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธานสหพันธ์กีฬาสากล เป็นผู้มอบรางวัลตลอดงาน

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ปวเรศ หันแจ้ด 39-36 (75)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ปุณยนุช ล้วนเส้ง 48-43 (91)
รองอันดับ 2 ด.ญ.อิสรีย์ วงศ์กาญจนา 47-48 (95)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธนกฤต เงินโสม 35-42 (77)
รองอันดับ 1 ด.ช.เทมส์ เมืองครุธ 43-40 (83)
รองอันดับ 2 ด.ช.ภัทร แสงสุริยะ 47-39 (86)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล 38-41 (79)
รองอันดับ 1 ด.ญ.เพชรน้ำหนึ่ง ตวงรัตนกุล 43-48 (91)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ธัญชนก เกิดพุฒ 47-46 (93)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.อัครินทร์ รัตรสาร 40-41 (81)
รองอันดับ 1 ด.ช.กวีวัธน์ ศานติวรพงษ์ 45-41 (86)
รองอันดับ 2 ด.ช.พัณณพงษ์ สกุลสุรรัตน์ 43-43 (86)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กรชนก จงอนุกูลธนากร 44-41 (85)
รองอันดับ 1 ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 47-41 (88)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ณัฐณิชา ชินรัตนพิสิทธิ์ 53-60 (113)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณเดชน์ ชูลิ้ม 43-40 (83)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ 40-47 (87)
รองอันดับ 2 ด.ช.ณัฐวีณ์ ประทีปเสน 43-45 (88)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.แพรวปรียา ชูลิ้ม 47-52 (99)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธาวิน ถาวรล้ำเลิศ 38-40 (78)
รองอันดับ 1 ด.ช.พนธกร พงษ์อัชฌา 42-39 (81)
รองอันดับ 2 ด.ช.ศิวกร ประทีปเสน 45-42 (87)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายชนัต สมชัยชนะ 44-41 (85)
รองอันดับ 1 นายทีฆทัศน์ ฤกษ์มณีวรรณ 53-41 (94)