เสฏฐวุฒิ ซิวแชมป์สามสนามติด สวิงไอเอสเอฟ

เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล ซิวแชมป์สามสนามติด สวิงไอเอสเอฟ

“ต้นกล้า” เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล  นักกอล์ฟเยาวชนจาก คลาส อี คว้าแชมป์เป็นสนามที่ 3 ติดต่อกันหลังจากวันนี้ทำสกอร์ 1 โอเวอร์พาร์ 73 ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ สิงห์-ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021 วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2564 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021”  ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เป็นการสะสมคะแนน สนามที่ 5 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2020 – 2021 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศเมื่อโอกาสอำนวย

และเพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด19 ทางไอเอสเอฟ ได้มีมาตรการเข้มงวดด้วยการจัดโต๊ะลงทะเบียนและเวทีมอบรางวัลในห้องอาหารที่เปิดให้อากาศถ่ายเทสะดวก พร้อมเตรียมอุปกรณ์ทำความสะอาดและขอให้ทุกคนสวมใส่หน้ากากป้องกันตนเอง ซึ่งได้รับความร่วมมือทั้งจากนักกีฬา ผู้ปกครอง เป็นอย่างดี

วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส แม้ว่าอากาศเริ่มร้อนอบอ้าวแล้ว แต่สภาพสนามก็พร้อมให้ น้อง ๆ ทุกคนสนุกกับการเล่นตลอดทั้งวัน เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน แชมป์เก่าอย่าง “ต้นกล้า” เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล ยังคงรักษาแชมป์ไว้ได้ โดยจบสกอร์เข้ามาที่ 1 โอเวอร์พาร์ 35-38 (73) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส อี ชาย ไปอีกสนาม ส่วน “เจ้าอ๋อ” อติกันต์ วงษ์ประดิษฐ์ จบที่ 38-38 (76) รับแชมป์ คลาส ซี ชาย โดยเฉือนเอาชนะเพื่อนร่วมก๊วนไป 3 สโตรค

ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานที่เท่ากัน 7 โอเวอร์พาร์ ของ 2 สาว กับ 1 หนุ่ม ประกอบด้วย “อันดา” ชนัญชิดา อยู่นาน จบที่ 43-36 (79) “นนท์” สิทธินนท์ นิลาพันธ์ สมาชิกใหม่จากนครสวรรค์ จบที่ 40-39 (79) และ “ฟ้าใส” พิลาสินี ศิริสวัสดิ์ จบที่ 40-39 (79) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส อี หญิง คลาส เอ ชาย และ คลาส บี หญิง ตามลำดับ

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ชนัญชิดา อยู่นาน 43-36 (79)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล 35-38 (73)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธนกฤต เงินโสม 38-38 (76)
รองอันดับ 2 ด.ช.สวรินทร์ ดูพันดุง 37-39 (76)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เสาวนิตย์ เจริญสุขรุ่งเรือง 42-51 (93)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ 40-40 (80)
รองอันดับ 1 ด.ช.ภูมิพัฒน์ ช่างประดิษฐเจริญ 35-47 (82)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เอมาอร มณีฤทธิ์ 41-39 (80)
รองอันดับ 1 ด.ญ.อรทัย แซ่จิน 40-41 (81)
รองอันดับ 2 ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 44-43 (87)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.อติกันต์ วงษ์ประดิษฐ์ 38-38 (76)
รองอันดับ 1 ด.ช.พิชชาภัทร อารีวงศ์ 39-40 (79)
รองอันดับ 2 ด.ช.ธรรมสรณ์ เพชรากุล 40-40 (80)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พิลาสินี ศิริสวัสดิ์ 40-39 (79)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ชลลดา ร่วมใจ 39-41 (80)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ลภัสรดา เจ้าทรัพย์ 42-49 (91)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พงศ์วรินทร์ โลหะวณิชย์ 43-38 (81)
รองอันดับ 1 ด.ช.ทรงสิทธิ์ กองทรง 43-43 (86)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.อณิษา รัมมณีย์ 44-46 (90)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายสิทธินนท์ นิลาพันธ์ 40-39 (79)
รองอันดับ 1 นายกีรดิต ศรีสหกิจ 38-44 (82)