ณัฐดนัย ตั้งหะรัฐ ซิวแชมป์เก่งใหญ่ สวิงเยาวชนไอเอสเอฟ

ณัฐดนัย ตั้งหะรัฐ ซิวแชมป์เก่งใหญ่ สวิงเยาวชนไอเอสเอฟ

“มิน” ณัฐดนัย ตั้งหะรัฐ หนุ่มนักกอล์ฟจากคลาส เอ. ชาย หวดทำคะแนนจบ 3 โอเวอร์พาร์ 75 คว้าแชมป์เก่งใหญ่ คลาส เอ. ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครองได้สำเร็จในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการขัน สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อ วันที่ 12 สิงหาคม 2561 ณ สนาม อาทิตยา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018” ณ สนาม อาทิตยา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 9 ของช่วงที่สอง ในฤดูกาลแข่งขันปี 2017 – 2018 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ ซาราวัค ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ 2018 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน พฤศจิกายน 2561 ที่ ประเทศมาเลเซีย

การแข่งขันในวันนี้ตรงกับวันแม่พอดี ในนามของไอเอสเอฟ ขออำนวยพรให้คุณแม่ทุกคน ประสบแด่ความสุขสมบูรณ์ ทั้งกายและใจ ถ้วนหน้ากัน และถือโอกาสเล่นเกมก่อนพิธีแจกรางวัล โดยมีของรางวัลจากเครื่องสำอางค์ โซฟิสติเคต มอบให้ผู้ชนะการเล่นเกมจำนวน 3 รางวัลด้วย

สำหรับการแข่งขันของน้องๆ ทั้ง 83 คน ยังคงสนุกสนานเช่นเคย เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน สมาชิกใหม่คู่แฝดผู้พี่ “มิน” ณัฐดนัย ตั้งหะรัฐ จบที่ 37-38 (75) 3 โอเวอร์พาร์ รับแชมป์ คลาส เอ ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครอง ทิ้งแชมป์เก่า “เฟิร์สท” วณัฐ วงศ์ทองดี ที่ตามมาในอันดับที่ 2 ถึง 8 สโตรคส่วนแฝดน้อง “มอส” ชินภัทร ตั้งหะรัฐ ตามมาในอับดับที่ 3

“เชป” ณัฐภัทร สุเกตุ ที่รักษาฝีมือคงเส้นคงวา จบที่ 39-39 (78) รับแชมป์ คลาส ดี ชาย พรีเมียร์ชิพ ส่วน “พายุ” พายุ วิทวัสโอฬาร แม้ว่าวันนี้ตีออกซ้ายออกขวาตลอด แต่เล่นช็อตแก้ไขได้ดี จบที่ 41-39 (80) รับแชมป์ คลาส ซี ชาย พรีเมียร์ชิพได้สำเร็จ

ปิดท้ายรายงานวันนี้ ด้วยผลงานของน้องรุ่นจิ๋ว “เปรม” สุภเวช ลิปิพันธ์ วันนี้ตีดี จบที่ 37-44 (81) รับแชมป์ คลาส อี ชาย พรีเมียร์ชิพ ให้คุณพ่อได้ชื่นใจ โดยมี นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัล และ “พี่แหม่ม” ฐิติพร สันติวิกรานนท์ ทำการรายงานผลสด ผ่าน เฟสบุ๊ค ไลฟ์ ด้วยอีกช่องทาง ทำให้การแจกรางวัลเป็นไปด้วยความสนุกสนานตลอดงาน

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 42-41 (83)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.สุภเวช ลิปิพันธ์ 37-44 (81)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ภลินี วิมูลชาติ 45-45 (90)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ภัสราวรรณ อธิพันธ์ศิริ 45-45 (90)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ภาณินี ขันมณี 47-46 (93)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณัฐภัทร สุเกตุ 39-39 (78)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธัญญ์พิสิษฐ์ กองทอง 42-40 (82)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ธัญญ์พิชฌา กองทอง 42-42 (84)
รองอันดับ 1 ด.ญ.เขมมินทรา งามเหลา 43-44 (87)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พายุ วิทวัสโอฬาร 41-39 (80)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธรรมมาวุธ งามเหลา 44-45 (89)
รองอันดับ 3 ด.ช.พิพัฒน์ สินธุวาปี 47-48 (95)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ภูษิตา ภู่ระหงษ์ 43-47 (90)
รองอันดับ 1 ด.ญ.อทิตญา กิตติรัตน์ธำรง 46-49 (95)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ปิยนันท์ สุขมากอนันต์ 47-52 (99)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปิยพนธ์ สุขมากอนันต์ 41-43 (84)
รองอันดับ 1 ด.ช.ชินาธิป แก้วก่ำ 44-42 (86)
รองอันดับ 2 ด.ช.อริย เหล่าวนิชย์ 45-46 (91)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.ฐิตาภัทร จิระพรชัย 56-62 (118)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายณัฐดนัย ตั้งหะรัฐ 37-38 (75)
รองอันดับ 1 นายวณัฐ วงศ์ทองดี 43-40 (83)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.มนัญชยา ศรีสุข 50-50 (100)
รองอันดับ 1 ด.ญ.สุชานันท์ บุญโรจน์เสรี 51-49 (100)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.คุณากร ต้อยปาน 45-43 (88)
รองอันดับ 1 ด.ช.วฤนท์ชัย สุวรรณนภดล 45-47 (92)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ลภัสรดา เจ้าทรัพย์ 41-47 (88)
รองอันดับ 1 ด.ญ.อรทัย แซ่จิน 56-53 (109)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ณัฐนันท์ บุณยตุลย์ 63-70 (133)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปุณณวัฒน์ ชมที 40-51 (91)
รองอันดับ 1 ด.ช.สุภกรณ์ อภิสนธิ์ 47-50 (97)
รองอันดับ 2 ด.ช.เตชธรรม สนธิวิวัฒน์ 49-49 (98)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กรชนก ตรียกุล 49-49 (98)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภัทรสุทธิ์ บุญธำรงกิจ 42-43 (85)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณัฐเดช เผือกขวัญยืน 41-46 (87)
รองอันดับ 2 ด.ช.จิณณพัต จันทร์ขึ้น 47-50 (97)