Golf NEWS

กรรณ คว้าแชมป์ คลาส บี ชาย สวิงไอเอสเอฟ

กรรณ บัตรพรรธนะ จบสแควร์พาร์คว้าแชมป์ คลาส บี ชาย สวิงไอเอสเอฟ

“ไดกิ” กรรณ บัตรพรรธนะ จบสแควร์พาร์ รับแชมป์ คลาส บี ชาย ไปครองในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2023 สะสมคะแนนสนามสุดท้ายของปี 2023 ทำการแข่งขันเมื่อวันที่ 24 กันยายน 2566 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2023” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เป็นการสะสมคะแนน สนามสุดท้ายของฤดูการแช่งขันปี 2023 เพื่อเก็บคะแนนสะสมรับสิทธิไปแข่งขันยังต่างประเทศ ก่อนเปิดฤดูกาล 2024 ต่อไป

สภาพสนามวันนี้ ฉ่ำน้ำเล็กน้อย ไม่มีฝนมาเยือน อากาศค่อนข้างร้อนอบอ้าว แต่ก็ไม่เป็นอุปสรรคต่อการแข่งขันแต่ประการใด เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “ไดกิ” ด.ช.กรรณ บัตรพรรธนะ มีพัฒนาการดีขึ้นอย่างน่าแปลกใจ จบที่ 35-37 (72) หรือสแควร์พาร์ รับแชมป์ คลาส บี ชาย ไปครอง ต่อด้วยผลงานของ “เทมส์” ด.ช.เทมส์ เมืองครุธ ที่กลับมาเยือนหลังจากห่างหายไประยะนึง วันนี้จบที่ 36-38 (74) หรือ 2 โอเวอร์พาร์ รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ดี ชาย กลับบ้านไป

นอกจากนี้ “อาร์ตี้” ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ ยังคงรักษาฝีมือการเล่นอย่างสม่ำเสมอ จบที่ 38-38 (76) รับแชมป์ คลาส ซี ชาย ไปครอง ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ 2 สาว ประกอบด้วย “แพทตี้” ด.ญ.กนกวรรณ วรรณละเอียด จบที่ 39-38 (77) และ “ซิดนีย์” ด.ญ.พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล จบที่ 38-39 (77) รับแชมป์ คลาส ดี หญิง และ คลาส บี หญิง ไปครอง ตามลำดับ โดยมี “ลุงเป็ด” นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัลตลอดงาน

ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ บริษัท สิงห์คอร์เปอเรชั่น จำกัด ผู้สนับสนุนหลัก (Main Sponsor) ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท มิตรแท้ประกันภัย จำกัด (มหาชน) เอสเอสโทรฟี่ และ น้ำดื่มตราสิงห์

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พรรุจา จันทรนิภา 48-49 (97)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ธีร์จุฑา ศรีลัด 58-55 (113)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ทัชชกร แพงวาปี 58-56 (114)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปวิณ สารรัตน์ 54-52 (106)
รองอันดับ 1 ด.ช.ภูริภัทร ฉัตรมหากุลชัย 53-54 (107)
รองอันดับ 2 ด.ช.ณัฐนันท์ วิสมิตะนันทน์ 59-59 (118)
ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กนกวรรณ วรรณละเอียด 39-38 (77)
รองอันดับ 1 ด.ญ.มนัสนันท์ ศิลป์สาคร 42-47 (89)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ณขวัญ แสงพฤกษ์ 48-45 (93)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.เทมส์ เมืองครุธ 36-38 (74)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธนกฤต เงินโสม 45-39 (84)
รองอันดับ 2 ด.ช.วุฒิภัทร ศรีอัศวกุล 43-45 (88)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ 38-38 (76)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณพกฤตย์ พิริยะสงวนพงศ์ 42-43 (85)
รองอันดับ 2 ด.ช.รชานนท์ ประถมพันธ์ 44-42 (86)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล 38-39 (77)
รองอันดับ 1 ด.ญ.รับขวัญ แสงพฤกษ์ 47-46 (93)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.กรรณ บัตรพรรธนะ 35-37 (72)
รองอันดับ 1 ด.ช.ปัญญาวัฒน์ บุรีรัมย์ 39-39 (78)
รองอันดับ 2 ด.ช.นพรุจ กรรณ์เกษมสุข 41-41 (82)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายปัญญวัฒน์ นุตราวงศ์ 40-40 (80)
รองอันดับ 1 นายวีรภัทร์ ภูมิเขต 45-43 (88)