พิลาสินี ศิริสวัสดิ์ คว้าแชมป์ คลาส เอ หญิง สวิงไอเอสเอฟ

“ฟ้าใส” พิลาสินี ศิริสวัสดิ์ หวด 1 โอเวอร์พาร์
คว้าแชมป์ คลาส เอ หญิง “สิงห์ – ไอเอสเอฟ”

รายงานผลการแข่งขันสิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2022 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อ วันที่ 26 มิถุนายน 2565 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) จัดการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2022”  ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ 26 มิถุนายน 2565 เป็นการสะสมคะแนน สนามที่ 9 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2022 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศเมื่อโอกาสอำนวย

ไอเอสเอฟ ยังคงใช้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด19 ตลอดงาน ซึ่งได้รับความร่วมมือจากนักกีฬา และผู้ปกครองอย่างดี วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส อากาศเย็นสบาย มีฝนในช่วงบ่ายทำให้การแข่งขันต้องหยุดลงแล้วสรุปผลตามข้อกำหนด

คลาส เอ. หญิง “ฟ้าใส” พิลาสินี ศิริสวัสดิ์ จบที่ 37-36 (73) รับแชมป์ คลาส เอ หญิงไปครอง ด้าน “น้ำขิง” ณรัณ มงคลเลิศ จบที่ 39-36 (75) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ซี หญิง ได้สำเร็จ ส่วน “คิม” ปรมะ ไชยจารุวณิช จบที่ 39-37 (76) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ดี ชาย ตามด้วยผลงานของ “เบอร์ดี้” ศิวกร ประทีปเสน จบที่ 40-37 (77) รับแชมป์ คลาส บี ชาย

ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานที่เท่ากันของ “ซิดนีย์” พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล จบที่ 36-42 (78) และ “เฟรส” ยศพนธ์ โกพัฒตา จบที่ 42-36 (78) รับแชมป์ คลาส ดี หญิง และ คลาส เอ ชาย ตามลำดับ โดยมี “ลุงเป็ด” นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัลตลอดงาน

ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ บริษัท สิงห์คอร์เปอเรชั่น จำกัด ผู้สนับสนุนหลัก (Main Sponsor) ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท มิตรแท้ประกันภัย จำกัด (มหาชน) เครื่องสำอาง โซฟิสติเคท เอสเอสโทรฟี่ และ น้ำดื่มตราสิงห์

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ร่วม ด.ญ.ณัฏฐนันท์ ไชยจารุวณิช 41-40 (81)
ชนะเลิศ ร่วม ด.ญ.ปวเรศ หันแจ้ด 39-42 (81)
รองอันดับ 2 ด.ญ.มิรา พิมมะรัตน์ 53-56 (109)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ร่วม ด.ช.กิตติ์โภคิน วนะเกียรติกุล 39-44 (83)
ชนะเลิศ ร่วม ด.ช.ปภาวิน บุญเกียรติบุตร 39-44 (83)
รองอันดับ 2 ด.ช.ศิริสรร ดูพันดุง 39-45 (84)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล 36-42 (78)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ภักสินี ศิริสวัสดิ์ 42-43 (85)
รองอันดับ 2 ด.ญ.อรภิชา ตันจันทร์พงศ์ 43-50 (93)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปรมะ ไชยจารุวณิช 39-37 (76)
รองอันดับ 1 ด.ช.พัณณพงษ์ สกุลสุรรัตน์ 35-45 (80)
รองอันดับ 2 ด.ช.ศุภกฤต กิจชระโยธิน 39-43 (82)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณรัณ มงคลเลิศ 39-36 (75)
รองอันดับ 1 ด.ญ.เพ็ญสิริ ธนาวิศิษฐกานต์ 37-42 (79)
รองอันดับ 2 ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 38-42 (80)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ร่วม ด.ช.ณัฐวีณ์ ประทีปเสน 43-37 (80)
ชนะเลิศ ร่วม ด.ช.พงค์พิภัทร สกุลสุรรัตน์ 40-40 (80)
รองอันดับ 2 ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ 40-42 (82)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กานต์ธิดา มงคลเลิศ 42-45 (87)
รองอันดับ 1 ด.ญ.นันท์นภัส สังสิทธิพันธุ์ 45-47 (92)
รองอันดับ 2 ด.ญ.นันท์นภัส เจียรพงษ์ 48-51 (99)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ศิวกร ประทีปเสน 40-37 (77)
รองอันดับ 1 ด.ช.ภูปกรณ์ ยิ้มเจริญ 41-37 (78)
รองอันดับ 2 ด.ช.ภูดิท มัยญะกิต 40-38 (78)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พิลาสินี ศิริสวัสดิ์ 37-36 (73)
รองอันดับ 1 ด.ญ.เอมาอร มณีฤทธิ์ 36-40 (76)
คลาส เอ
ชายชนะเลิศ นายยศพนธ์ โกพัฒตา 42-36 (78)
รองอันดับ 1 นายภูมิภัทร สมุทรรังสรรค์ 46-37 (83)
รองอันดับ 2 ด.ช.วีรภัทร์ ภูมิเขต 43-44 (87)