ปวเรศ, ปภาวิน ฟอร์มเด่นสุดซิวแชมป์ “ไอเอสเอฟ”

ปวเรศ, ปภาวิน ฟอร์มเด่นสุดซิวแชมป์ “ไอเอสเอฟ”

“นะโม” ปวเรศ หันแจ้ด พร้อมด้วย “ดีเจ” ปภาวิน บุญเกียรติบุตร โชว์ฟอร์มการเล่นเด่นสุดคว้าแชมป์ คลาส อี. หญิง-ชาย ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ” สนามที่ 8 ของฤดูกาลซึ่งการแข่งขันไปเป็นที่เรียบร้อยเมื่อ วันที่ 29 พฤษภาคม 2565 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2022” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เป็นการสะสมคะแนน สนามที่ 8 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2022 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศเมื่อโอกาสเหมาะสม

ไอเอสเอฟ ยังคงใช้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด19 ตลอดงาน ซึ่งได้รับความร่วมมือจากทุกฝ่ายเป็นอย่างดี ในวันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส อากาศค่อนข้างร้อนอบอ้าว แต่สภาพสนามก็พร้อมให้ น้อง ๆ ทุกคนสนุกกับการเล่นตลอดทั้งวัน

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน น้องรุ่นจิ๋ว “นะโม” ด.ญ.ปวเรศ หันแจ้ด จบที่ 38-39 (77) หรือ 5 โอเวอร์พาร์ รับแชมป์คลาส อี หญิง ไปครองเช่นเดียวกับ “ดีเจ” ด.ช.ปภาวิน บุญเกียรติบุตร จบที่ 42-35 (77) หรือ 5 โอเวอร์พาร์เท่ากัน รับแชมป์ คลาส อี ชาย ไปอีกคน

นอกจากนี้ “อาร์ตี้” ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ พลิกกลับมาคว้าแชมป์หลังจากการแข่งขันครั้งที่แล้วร่วงไปมาก วันนี้จบที่ 37-41 (78 ) รับแชมป์ คลาส ซี ชาย ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ 2 สาว “ซิดนีย์” ด.ญ.พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล จบที่ 40-39 (79) และ “พรีม” ด.ญ.ณิชา พงษ์นุกูล จบที่ 42-37 (79) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ดี หญิง และ คลาส เอ หญิง ไปครองตามลำดับ

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ปวเรศ หันแจ้ด 38-39 (77)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปภาวิน บุญเกียรติบุตร 42-35 (77)
รองอันดับ 1 ด.ช.วรกฤธ์ ชัยสาธิตพร 45-39 (84)
รองอันดับ 2 ด.ช.ศิริสรร ดูพันดุง 43-42 (85)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล 40-39 (79)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ชนัญชิดา อยู่นาน 44-53 (97)
รองอันดับ 2 ด.ญ.มินยาภัทร ชัยยศบูรณะ 50-53 (103)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.กวีวัธน์ ศานติวรพงษ์ 39-44 (83)
รองอันดับ 1 ด.ช.ศุภกฤต กิจชระโยธิน 45-42 (87)
รองอันดับ 2 ด.ช.สวรินทร์ ดูพันดุง 46-46 (92)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 44-39 (83)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ณรัณ มงคลเลิศ 43-44 (87)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ธัญชนก เกิดพุฒ 46-48 (94)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ 37-41 (78)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณัฐวีณ์ ประทีปเสน 43-40 (83)
รองอันดับ 2 ด.ช.ธราทร อยู่นาน 41-43 (84)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กานต์ธิดา มงคลเลิศ 47-44 (91)
รองอันดับ 1 ด.ญ.นันท์นภัส เจียรพงษ์ 50-57 (107)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ศิวกร ประทีปเสน 43-44 (87)
รองอันดับ 1 ด.ช.ภูปกรณ์ ยิ้มเจริญ 44-43 (87)
รองอันดับ 2 ด.ช.ปณิธาน บุญเกียรติบุตร 49-41 (90)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณิชา พงษ์นุกูล 42-37 (79)
รองอันดับ 1 น.ส.ศิริพรรณ หาญเชิงชัย 53-54 (107)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายภูมิภัทร สมุทรรังสรรค์ 40-42 (82)
รองอันดับ 1 ด.ช.วีรภัทร์ ภูมิเขต 46-44 (90)
รองอันดับ 2 นายทีฆทัศน์ ฤกษ์มณีวรรณ 47-44 (91)