นะโม-อาร์ตี้-ศศิ-รอส คว้าแชมป์ ไอเอสเอฟ

นะโม-อาร์ตี้-ศศิ-รอส คว้าแชมป์ ไอเอสเอฟ

นะโม-อาร์ตี้-ศศิ-รอส พร้อมใจหวดทำสกอร์ 5 โอเวอร์พาร์ 77 คว้าแชมป์การแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2022 เมื่อวันที่ 24 ตุลาคม 2564 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2022”  ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนน สนามแรก ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2022 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศเมื่อโอกาสอำนวย

สหพันธ์กีฬาสากล หรือไอเอสเอฟ ใช้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด19 อย่างเต็มที่ ตลอดการแข่งขัน ซึ่งได้รับความร่วมมือจากทุกฝ่ายเป็นอย่างดี วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส แม้ว่าอากาศค่อนข้างร้อนอบอ้าว แต่สภาพสนามก็พร้อมให้ น้อง ๆ ทุกคนสนุกกับการเล่นตลอดทั้งวัน

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน มีน้องๆ ที่ทำผลงานได้ดี จบที่ 5 โอเวอร์พาร์ พร้อมกันถึง 4 คน ได้แก่  “นะโม” ด.ญ.ปวเรศ หันแจ้ด 39-38 (77) รับรางวัลชนะเลิศ คลาส อี หญิง  “อาร์ตี้” ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ 39-38 (77) รับรางวัลชนะเลิศ คลาส ดี ชาย  “ศศิ” ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 39-38 (77)  รับรางวัลชนะเลิศ คลาส ซี หญิง และ “รอส” นายรอส ไรท์ 38-39 (77) รับรางวัลชนะเลิศ คลาส เอ ชาย ตามลำดับ 

นอกจากนี้ (เปตอง) ด.ช.ณฐโชค เจริญคมเมธา ยังคงรักษาแชมป์ไว้ได้ แม้ว่าต้องเลื่อนขึ้นไปเล่นใน คลาส บี เป็นวันแรก ด้วยระยะที่เพิ่มขึ้น จบที่ 40-39 (79) รับแชมป์ คลาส บี ชาย ไปครอง ปิดท้ายรายงานด้วยการ เพลย์ออฟ ในคลาส ซี ชาย ระหว่าง “บอนด์” ด.ช.พนธกร พงษ์อัชฌา และ “เบอร์ดี้” ด.ช.ศิวกร ประทีปเสน ผลปรากฏว่า “บอนด์” นิ่งกว่าเซฟพาร์ไว้ได้รับถ้วยแชมป์ คลาส ซี ชาย ไปครอง

ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ บริษัท สิงห์คอร์เปอเรชั่น จำกัด ผู้สนับสนุนหลัก (Main Sponsor) ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท มิตรแท้ประกันภัย จำกัด (มหาชน) เอสเอสโทรฟี่ และ น้ำดื่มตราสิงห์

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ปวเรศ หันแจ้ด 39-38 (77)
รองอันดับ 1 ด.ญ.กิรณา บัตรพรรธนะ 45-40 (85)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธนกฤต เงินโสม 41-43 (84)
รองอันดับ 1 ด.ช.กฤตติภูมิ อภินันท์กูล 46-43 (89)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พิชญพัตต์ สุรอารีย์กุล 47-48 (95)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ 39-38 (77)
รองอันดับ 1 ด.ช.ชัยภัทร ชุณหะวัต 43-42 (85)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 39-38 (77)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พนธกร พงษ์อัชฌา 42-40 (82)
รองอันดับ 1 ด.ช.ศิวกร ประทีปเสน 40-42 (82)
รองอันดับ 2 ด.ช.ณัฐวีณ์ ประทีปเสน 45-45 (90)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณปภา นุชสวัสดิ์ 48-45 (93)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐโชค เจริญคมเมธา 40-39 (79)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธรรมสรณ์ เพชรากุล 42-40 (82)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เอมาอร มณีฤทธิ์ 39-41 (80)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายรอส ไรท์ 38-39 (77)