เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล ฟอร์มร้อนคว้าแชมป์ไอเอสเอฟ

เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล ฟอร์มร้อนคว้าแชมป์ไอเอสเอฟ

“ต้นกล้า” เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล พัตเตอร์ทำงานเยี่ยม หวด 7 เบอร์ดี้ จบสกอร์เข้ามาที่ 5 อันเดอร์พาร์ 67 คว้าแชมป์คลาส อี. ชาย ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2564 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) จัดการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนน สนามที่ 8 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2020 – 2021 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศในโอกาสต่อไป

ทางสหพันธ์ให้ความร่วมมือกับภาครัฐอย่างเต็มที่ในการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด19 โดยจัดให้มีการลงทะเบียนกลางแจ้ง และห้องจัดงานที่เปิดโล่งเพื่อให้อากาศถ่ายเทสะดวก และเร่งสรุปการแจกรางวัลเป็นรุ่นๆ เพื่อการเว้นระยะห่างให้ได้ตามเกณฑ์ ซื่งได้รับความร่วมมือจากทุกคนเป็นอย่างดี

วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส สภาพสนามก็พร้อมให้ นักกีฬาทุกคนสนุกกับการเล่นตลอดทั้งวัน เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “ต้นกล้า” เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล คืนฟอร์ม จบที่ 33-34 (67) หรือ 5 อันเดอร์พาร์ จากการทำไปถึง 7 เบอร์ดี้ เสียไป 2 โบกี้ คว้าแชมป์ คลาส อี. ชาย พร้อมแต่งตัวขึ้นไปเล่นคลาส ดี. ในสนามต่อไป

ต่อที่ผลงานของ “เปตอง” ณฐโชค เจริญคมเมธา วันนี้ฟอร์มดีเป็นพิเศษ จบที่ 1 อันเดอร์พาร์ 71 โดยเสียไป 2 โบกี้ที่หลุม 6,7 ก่อนมาเรียกคืน 3 เบอร์ดี้ในรอบหลังที่หลุม 11,14 และ15คว้าถ้วยชนะเลิศ คลาส ซี. ชาย ได้สำเร็จ

สำหรับ “รอส” รอส ไรท์ ที่เพิ่งขยับขึ้นมาเล่นในคลาส เอ. ชาย เป็นครั้งแรก ก็ทำผลงานได้เป็นอย่างดีคว้าแชมป์ไปครองได้ที่สกอร์ 1 โอเวอร์พาร์ 73 ส่วนสาวน้อย “เอม” เอมาอร มณีฤทธิ์ จบสกอร์ที่ 2 โอเวอร์พาร์ 74 รับแชมป์ คลาส ซี. หญิง ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ “ซูริก” นพรุจ ภู่จันทร์ จบที่ 41-34 (75) เฉือน ณัฐภัทร กมุทะรัตน์ แชมป์สนามที่แล้วไปเพียง 1 สโตรค รับแชมป์ คลาส บี. ชาย พร้อมคะแนนสะสม 100 คะแนนเต็ม

ผลการแข่งขัน มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กิรณา บัตรพรรธนะ 46-42 (88)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล 33-34 (67)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธนกฤต เงินโสม 41-47 (88)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เสาวนิตย์ เจริญสุขรุ่งเรือง 43-46 (89)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.เจษฎา ช่วงประยูร 39-37 (76)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เอมาอร มณีฤทธิ์ 34-40 (74)
รองอันดับ 1 ด.ญ.กานต์ธิดา มงคลเลิศ 41-41 (82)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐโชค เจริญคมเมธา 38-33 (71)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณเดชน์ ชูลิ้ม 35-42 (77)
รองอันดับ 2 ด.ช.กฤติน วิมลพุทธรัตน์ 39-41 (80)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ชลลดา ร่วมใจ 44-41 (85)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.นพรุจ ภู่จันทร์ 41-34 (75)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณัฐภัทร กมุทะรัตน์ 40-36 (76)
รองอันดับ 2 ด.ช.อติกันต์ วงษ์ประดิษฐ์ 38-38 (76)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พัชรวลัย วรรธนะเมธาวงศ์ 41-37 (78)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.รอส ไรท์ 38-35 (73)
รองอันดับ 1 นายนิชคุณ ปิตกาญจนกุล 39-38 (77)