ปพน หวด 3 อันเดอร์ซิวแชมป์ ไอเอสเอฟ

ปพน สวาทยานนท์ หวด 3 อันเดอร์พาร์ซิวแชมป์ ไอเอสเอฟ

“แทน” ปพน สวาทยานนท์ ฟอร์มร้อนแรงซิวแชมป์ คลาส เอ. ชาย หลังหวด 3 อันเดอร์พาร์ 69 ส่วน “ต้นกล้า” เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล ทำ 2 อันเดอร์พาร์ 70 คว้าแชมป์คลาส อี.ชาย ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021” ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 31 มกราคม 2564 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021”  ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนน สนามที่สี่ ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2020 – 2021 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศ ซึ่งมีกำหนดที่เหมาะสมแล้วทางสหพันธ์จะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าต่อไป

กำหนดการเดิมจะจัดการแข่งขันในวันที่ 24 มกราคม 2564 ซึ่งเป็นสัปดาห์ก่อนหน้านี้ แต่ต้องประกาศยกเลิก เนื่องจากมีข่าวการระบาดของไวรัส โควิด19 ระลอกใหม่ แต่เมื่อภาครัฐสามารถควบคุมได้ในระดับหนึ่ง และอนุญาตให้จัดการแข่งขันได้ภายใต้ข้อกำหนดเรื่องการป้องกัน จึงเลื่อนมาจัดในวันอาทิตย์ที่ 31 มกราคม 2564 โดยทำตามเงื่อนไขของภาครัฐอย่างเคร่งครัด

วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส สภาพสนามพร้อม น้อง ๆ ทุกคนดูสนุกกับการแข่งขัน แม้ว่าอากาศจะเริ่มร้อนขึ้น เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “แทน” ปพน สวาทยานนท์ แม้ว่าเพิ่งเล่นสนามนี้เป็นครั้งที่ 2 สามารถปรับตัวได้ดีจบสกอร์เข้ามาที่ 3 อันเดอร์พาร์ 69  จากการทำ 5 เบอร์ดี้ เสีย 2 โบกี้ คว้าแชมป์ คลาส เอ ชาย ไปครอง โดยทิ้งห่างรองแชมป์อย่าง กฤต โหมดม่วง ถึง 4 สโตรค

“ต้นกล้า” เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล พัฒนาฝีมือดีขึ้นมากจบสกอร์วันนี้ที่ 2 อันเดอร์พาร์ 70 จากการทำ 1 อีเกิ้ล กับอีก 5 เบอร์ดี้ แต่ก็เสียคืนไปถึง 5 โบกี้เช่นกัน คว้าถ้วยชนะเลิศ คลาส อี ชาย ไปครองได้สำเร็จ

ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ 2 หนุ่ม “ไตตั้น” เจษฎา ช่วงประยูร จบที่ 1 โอเวอร์พาร์ 73 และ “เปตอง” ณฐโชค เจริญคมเมธา จบที่ 39-39 (78) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ดี ชาย และ ถ้วยชนะเลิศ คลาส ซี ชาย ไปครอง ตามลำดับ

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณิชานันท์ ธรรมะรัตน์ธนบดี 38-42 (80)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ณิชนันทณ์ รติภูมิ 48-45 (93)
รองอันดับ 2 ด.ญ.พิชญ์สุภัค เวียงนนท์ 48-45 (93)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.เสฏฐวุฒิ วีระชุมพล 36-34 (70)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธนกฤต เงินโสม 41-44 (85)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เสาวนิตย์ เจริญสุขรุ่งเรือง 42-48 (90)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ธัญชนก เกิดพุฒ 47-54 (101)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.เจษฎา ช่วงประยูร 35-38 (73)
รองอันดับ 1 ด.ช.อิทธิ์ชพัฒน์ บัณฑิตมหากุล 36-38 (74)
รองอันดับ 2 ด.ช.ชัยพิพัฒน์ พุทธเจริญลาภ 36-39 (75)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 40-43 (83)
รองอันดับ 1 ด.ญ.กรชนก จงอนุกูลธนากร 42-45 (87)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐโชค เจริญคมเมธา 39-39 (78)
รองอันดับ 1 ด.ช.อติกันต์ วงษ์ประดิษฐ์ 42-40 (82)
รองอันดับ 2 ด.ช.พนธกร พงษ์อัชฌา 41-42 (83)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พัทธ์ธีรา เทวจินดาพันธุ์ 43-45 (88)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.รวิพล จันทมณีโชติ 41-39 (80)
รองอันดับ 1 ด.ช.นิชคุณ ปิตกาญจนกุล 44-37 (81)
รองอันดับ 2 ด.ช.กฤตภาส นิติโยธิน 41-40 (81)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.อณิษา รัมมณีย์ 39-41 (80)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายปพน สวาทยานนท์ 36-33 (69)
รองอันดับ 1 นายกฤต โหมดม่วง 36-37 (73)
รองอันดับ 2 นายชินาธิป แก้วก่ำ 35-38 (73)