ภัคภาคิน สวิงจิ๋วฟอร์มแจ่ม แชมป์ไอเอสเอฟ

ภัคภาคิน เชษฐพงศ์พันธุ์ สวิงจิ๋วฟอร์มแจ่ม
แชมป์ไอเอสเอฟ

“คิน” ภัคภาคิน เชษฐพงศ์พันธุ์ สวิงหน้าใหม่ฟอร์มร้อนคว้าชมป์ คลาส อี ชาย แมทช์ “สิงห์-ไอเอสเอฟ”สิงห์-ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021 วันที่ 25 ตุลาคม 2563 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล  หรือ ไอเอสเอฟ จัดการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์-ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021”  ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เป็นการสะสมคะแนน สนามแรก ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2020 – 2021 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศเมื่อโอกาสอำนวยอีกครั้ง

เริ่มเข้าหน้าหนาวแล้ว อากาศดีไม่ร้อนเหมือนช่วงที่ผ่านมา แต่สภาพสนามหลายจุดยังคงฉ่ำน้ำที่ขัง จึงต้องประกาศใช้กฎพรีเฟอร์ไลน์เพื่อให้การแข่งขันเป็นไปด้วยความราบรื่น น้อง ๆ ทุกคนดูสนุกกับอากาศที่ดีในวันนี้ เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “เจ้าคิน” ภัคภาคิน เชษฐพงศ์พันธุ์ สร้างผลงานได้อย่างน่าทึ่ง ภายในเวลาเพียง 8 เดือน สามารถลดแต้มลงเหลือต่ำกว่า 80 ได้ วันนี้จบที่ 39-39 (78) รับแชมป์ คลาส อี ชาย ไปครองอย่างน่าภาคภูมิใจ

“น้องเอม” เอมาอร มณีฤทธิ์ หลังจากขยับขึ้นคลาสพรีเมียร์ชิพได้เพียง 2 สนาม ก็สามารถคว้ารางวัลชนะเลิศ คลาส ซี หญิง ไปครองด้วยแต้ม 40-39 (79) ส่วนหนุ่มใหญ่  “ซูริค” นพรุจ ภู่จันทร์ ที่แม้ว่าผลงานวันนี้ไม่ค่อยดีนัก แต่ยังสามารถรับถ้วยชนะเลิศ คลาส บี ชาย ได้ด้วยผลงาน 39-42 (81) ปิดท้ายรายงานด้วย “โฟกัส” ด.ช.ณัฐภัทร กมุทะรัตน์ จบที่ 43-39 (82) และ “โมจิโต้” นายชินาธิป แก้วก่ำ จบที่ 45-38 (83) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ซี ชาย และ คลาส เอ ชาย กลับบ้านไปตามลำดับ โดยมี “ลุงเป็ด” นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัลตลอดงาน

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ                 ด.ญ.ณิชนันทณ์ รติภูมิ                                   50-57 (107)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ                 ด.ช.ภัคภาคิน เชษฐพงศ์พันธุ์                          39-39 (78)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธนกฤต เงินโสม                             40-40 (80)
รองอันดับ 2  ด.ช.พัณณพงษ์ สกุลสุรรัตน์                            40-40 (80)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ                 ด.ญ.นภัสวรรณ กุฎีรักษ์                                 54-53 (107)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ                 ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์                               43-44 (87)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธีร์ สกุลพงศ์ยืนยง                                   51-50 (101)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ                 ด.ญ.เอมาอร มณีฤทธิ์                                    40-39 (79)
รองอันดับ 1 ด.ญ.วณิชยา เศรษฐโภคิน                    45-50 (95)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ                 ด.ช.ณัฐภัทร กมุทะรัตน์                                 43-39 (82)
รองอันดับ 1 ด.ช.อติกันต์ วงษ์ประดิษฐ์                     40-43 (83)
รองอันดับ 2  ด.ช.ณฐโชค เจริญคมเมธา                    43-41 (84)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ                 ด.ญ.ชลลดา ร่วมใจ                             42-42 (84)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ                 ด.ช.นพรุจ ภู่จันทร์                               39-42 (81)
รองอันดับ 1 ด.ช.ปราชญ์ ปิ่นจุฑารัตน์                               42-42 (84)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ                 น.ส.ณิชากมล เนตรตระกูลชัย                        56-50 (106)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ                 นายชินาธิป แก้วก่ำ                              45-38 (83)