เมอร์เซเดส-เบนซ์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพส์ สนาม 4

“วรุต ขจรกิตติสกุล คว้าแชมป์เมอร์เซเดส-เบนซ์ สนามที่ 4

“มีน” วรุต ขจรกิตติสกุล หนุ่มนักกอล์ฟวัย 17 ปี จากวิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการสยาม ในพระอุปถัมภ์ ทำสกอร์รวม 2 วันสแควร์พาร์ 144 คว้าแชมป์รุ่นอายุ 17 ปี ชายไปได้สำเร็จ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ “เมอร์เซเดส-เบนซ์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพส์” สนามที่ 4 สนามกรังด์ปรีซ์ กอล์ฟ คลับ จ.กาญจนบุรี ระหว่างวันที่ 6–7 กุมภาพันธ์ 2559 ที่ผ่านมา

การแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการยิ่งใหญ่อย่าง “เมอร์เซเดส-เบนซ์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพส์” ที่จัดการแข่งขันอย่างต่อเนื่องมาเป็นปีที่ 14 ส่งนักกอล์ฟหลายรุ่นเข้าร่วมแข่งขันในระดับนานาชาติทั้งต่างประเทศ และในประเทศไทย และในสนามนี้เป็นการเก็บคะแนนสะสมในสนามที่ 4 แล้วยังคงมีนักกอล์ฟเยาวชนให้ความสนใจเข้าร่วมการแข่งขันกันอย่างคับคั่งเช่นเคย เมอร์เซเดส-เบนซ์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพส์ สนับสนุนการจัดการแข่งขันโดยบริษัท เมอร์เซเดส-เบนซ์ (ประเทศไทย) จำกัด, บริษัท กรังด์ปรีซ์ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด, การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย, การกีฬาแห่งประเทศไทย, บริษัท ฐานเศรษฐกิจ จำกัด, ผลิตภัณฑ์เนเจอร์ วัลเล่ย์,ซิกซอน และ บริดจสโตน

การแข่งขันในวันนี้ ผลงานดีที่สุดในสนามเป็นของ “เจ้ามีน” วรุต ขจรกิตติสกุล นักกอล์ฟหนุ่มวัย 17 ปี จากวิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการสยาม ในพระอุปถัมภ์ โดยระเบิดฟอร์มร้อนแรงรอบแรกของการแข่งขัน ทำ 3 อันเดอร์พาร์ 69 แต่มาแผ่วปลาย หวดเกินไป 3 สโตรค จบที่อีเว้นทร์พาร์ 144 คว้าแชมป์รุ่นอายุ 17 ปีและต่ำกว่า โดยทิ้งห่างรองแชมป์อย่าง พรรษ ศรีดามา กับ ฐิติพัศ เล็ม ซึ่งทำสกอร์มาเท่ากันถึง 5 สโตรค

“น้องแพท” ธัญรดา ปิดดอน จบสองวันทำสกอร์ 8 โอเวอร์พาร์ 152 คว้าแชมป์ประเภทหญิงในรุ่นอายุ 17 ปีหญิงไปครองได้  ส่วนรุ่น 12 ปีและต่ำกว่าชาย แชมป์เป็นของ นนนที  แสงสุริยาภรณ์ ส่วนฝ่ายหญิงเป็นของ พิมพ์ขวัญ  ชูแก้ว  รุ่น 14 ปีและต่ำกว่าชายแชมป์ตกเป็นของ “น้องโอ๊ค” ศุภกิจ  สีลานาแก ทำ 1 โอเวอร์พาร์ 145 ทิ้งห่างรองแชมป์ถึง 14 สโตรก ฝ่ายหญิงแชมป์ตกเป็นของ เทม  แม็คฟาดเดน ลูกครึ่งไทย-ไอร์แลนด์

สรุปผลการแข่งขันดังนี้
รุ่นเยาวชนชาย 12 ปีและต่ำกว่า
ชนะเลิศ  นนนที  แสงสุริยาภรณ์  79-77-156
รองอันดับ 2  ชนาดล  ดนตรี  79-78-157
รองอันดับ 3  ธนพล  เจริญสุข  80-78-158
รุ่นเยาวชนหญิง 12 ปีและต่ำกว่า
ชนะเลิศ  พิมพ์ขวัญ  ชูแก้ว  82-78-160
รองอันดับ 2  สรัลชนา  รัตนสินธุ์  80-84-164
รองอันดับ 3  พิมพ์มาดา  ว่องธนะวิโมกษ์  84-86-170
รุ่นเยาวชนชาย 14 ปีและต่ำกว่า
ชนะเลิศ  ศุภกิจ  สีลานาแก  72-73-145
อันดับ 2  ศุภวิชญ์  ทรงกลด  79-80-159
รองอันดับ 3  สุภารยะ  สุขถนอม  84-80-164
รุ่นเยาวชนหญิง 14 ปีและต่ำกว่า
ชนะเลิศ  เทม  แม๊คฟาดเดน  82-79-161
รองอันดับ 2  อินทุอร  บิโชฟฟ์  82-84-166
รองอันดับ 3  ปัญชลิกา  อาภามงคล  84-84-168
รุ่นเยาวชนชาย 17 ปีและต่ำกว่า
ชนะเลิศ  วรุต  ขจรกิตติสกุล  69-75-144
รองอันดับ 2  พรรษ  ศรีดามา  76-73-149
รองอันดับ 3  ฐิติพัศ  เล็ม  74-75-149
รุ่นเยาวชนหญิง 17 ปีและต่ำกว่า
ชนะเลิศ  ธัญรดา  ปิดดอน  76-76-152
รองอันดับ 2  ณัฐวดี  ขวัญศรี  80-76-156
รองอันดับ 3  Sydney  Naro  80-79-159
รุ่น 23 ปีและต่ำกว่า ชาย
ชนะเลิศ  คุณานนต์  แม้นเขียว  87-80-167
รองอันดับ 2  พีรวัส  เกรียงขจร  85-82-167
รองอันดับ 3  สุรสิทธิ์  แก้วทรัพย์ศักดิ์  88-85-173
รุ่น 23 ปีและต่ำกว่า หญิง
ชนะเลิศ  กานต์ธิดา  แทนทำนุ  84-80-164
รองอันดับ 2  กชพรรณ  ทองมะน้อย  87-81-168
รองอันดับ 3  วรรษวัลย์  สังขพงษ์  78-90-168

0207 jr Benz 2