ภูริสักก์ จุลเนตร ฟอร์มดีคว้าแชมป์ต่อเนื่อง 100% NGC

“เคพี” ภูริสักก์ จุลเนตร โชว์ฟอร์มการเล่นยอดเยี่ยมได้อย่างต่อเนื่อง หลังล่าสุดทำ 2 อันเดอร์พาร์ 52 ซิวแชมป์การแข่งขันกอล์ฟเยาวนรายการ 100% เอ็นจีซี พาร์ 3 ทัวร์นาเม้นท์ แร้งกิ้ง 2019-2020 สนามที่ 7ของฤดูกาลได้สำเร็จ เมื่อวันที่ 15 กันยายน 2562 ณ สนาม เอส จี กอล์ฟ ถ.ศรีนครินทร์

กอล์ฟเยาวชนรายการ 100% เอ็นจีซี พาร์ 3 ทัวร์นาเม้นท์ แร้งกิ้ง ฤดูการแข่งขันปี 2019-2020 จัดการแข่งขันโดย วิเชียร พุทธรักษา ผู้บริหารโครงการฯ โดยมีกลุ่มผู้ตัดสินจากชมรมบุคคลากรกีฬากอล์ฟ ร่วมดำเนินการจัดการแข่งขัน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาการเล่นของนักเยาวชนให้ดำเนินไปอย่างถูกต้องตามกฎกติกา และมารยาท

สนามที่ 7 ของการเก็บคะแนนสะสมฤดูกาลแข่งขัน 2019-2020 ยังคงมีนักกอล์ฟหน้าใหม่สนใจสมัครเข้าร่วมการแข่งขันเพื่อหาประสบการณ์กันแหมือนเคย โดยในสนามนี้มีนักกอล์ฟหน้าใหม่เข้าร่วมการแข่งขันกันมากเป็นพิเศษทำให้บรรยากาศของการแข่งขันดำเนินไปอย่างสนุกสนาน และคณะกรรมการจัดการแข่งขันได้ทดลองระบบการรายงานผลการแข่งขันผ่านแอปพริเคชั่น คิด สกอร์ กอล์ฟ ทำให้ผู้ปกครองสามารถทราบผลคะแนนของนักกอล์ฟได้ตลอดการแข่งขันอีกด้วย

หลังทำการแข่งขันทั้ง 18 หลุม  คะแนนดีที่สุดในวันนี้เป็นของ “เคพี” ภูริสักก์ จุลเนตร ที่ยังคงโชว์ฟอร์มการเล่นได้ดีอย่างต่อเนื่องจบสกอร์รอบนี้ที่ 2 อันเดอร์พาร์ 52 จากการทำ 4 เบอร์ดี้ เสีย 2 โบกี้ คว้าแชมป์คลาส ดี. ชายไปครองได้อีกสนาม

“โฟร์โมส” สุพิชญา หอมพวงภู่  ที่วันนี้พัตเตอร์ไม่ทำงาน ตีเกินไป 2 โอเวอร์พาร์ 56 แต่ก็ยังดีพอที่จะคว้าแชมป์ในคลาส บี. หญิงไปครองได้อีกครั้ง โดยมีพี่สาว สุชาครีย์ หอมพวงภู่ คว้าแชมป์ในคลาส เอ. หญิง หลังทำสกอร์มา 6 โอเวอร์พาร์ 60

ด้านคลาส ซี.ชาย เป็นการแข่งขันที่สนุกสนาน ผลัดกันขึ้นนำมาตลอดตั้งแต่เริ่ม ระหว่าง “น้องกาย” นันทพัฒน์ ศิริวัฒน์ กับ “เอ็มเจ” อมเรศ คำสม ก่อนที่เอ็มเจจะมาพลาดเสียโบกี้ที่หลุมสุดท้ายพ่ายให้กับ นันทพัฒน์ ศิริวัฒน์ ไปเพียงสโตรคเดียว

ผลการแข่งขัน
คลาส อี. หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กฤษณ์พรรณรจน์ กฤตนโนรถ 37-39-76
คลาส อี. ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภัทรกรณ์ปวัชต์ ถิรปาลวัฒน์ 30-29-59
คลาส ดี. ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภูริสักก์ จุลเนตร 26-26-52
คลาส ดี. หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ชนกนาฎ ธนโชติชุติวัฒน์ 42-39-81
คลาส ซี. หญิง
ชนะเลิศ คิมเบอรี่ ลินดา รอสส์ 35-28-63
คลาส ซี. ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.นันทพัทธ์ ศิริวัฒน์ 32-28-60
คลาส บี. หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.สุพิชญา หอมพวงภู่ 28-28-56
คลาส บี. ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภูวกฤษ ศิรธรานนท์ 46-36-82
คลาส เอ. หญิง
ชนะเลิศ สุชาคีรส์ หอมพวงภู่ 33-27-60
คลาสสมัครเล่น
ชนะเลิศ นายจิรัฏฐ์ ศิระพงษ์จินดา 34-29-63