“อุทัย–สิรภพ-เขมมินทรา” ฟอร์มหรู รับแชมป์สวิงจิ๋ว ไอเอสเอฟ

“อุทัย–สิรภพ-เขมมินทรา” ฟอร์มเยี่ยมหวดเกินคนละแต้ม คว้าแชมป์สวิงจิ๋วรายการ “มิตรแท้ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2019” ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2562 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “มิตรแท้ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2019” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 10 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2018 – 2019 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ สิงคโปร์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2019 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน มิถุนายน ศกนี้ ณ ประเทศสิงคโปร์

อากาศเริ่มร้อนขึ้นในช่วงบ่ายก่อนออกรอบ แต่น้องๆ ทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ ทุกคนเร่งเก็บคะแนนสะสมต่อเนื่อง เพื่อลุ้นการได้รับสิทธิไปแข่งต่างประเทศ โดยเฉพาะอย่างยิ่งน้องๆรุ่นใหญ่

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน น้องรุ่นจิ๋ว “ดีดี” อุทัย รัตนเวทวงศ์ และ “มาฌอง” สิรภพ เตชวุฒิวัฒน์ แสดงฝีมือให้รุ่นพี่เห็น จบที่ 1 โอเวอร์พาร์ 73 ทั้งคู่ รับแชมป์ คลาส อี ชาย พรีเมียร์ชิพ และ คลาส อี ชาย แชมเปี้ยนชิพ ไปครอง

“พีเจ” เขมมินทรา งามเหลา ที่ไม่ยอมน้อยหน้าน้อง จบที่ 1 โอเวอร์พาร์ 73 เช่นกัน รับแชมป์ คลาส บี หญิง พรีเมียร์ชิพ ไปครองด้วยอีกคน ส่วนพี่รุ่นใหญ่ “โมจิโต้” ชินาธิป แก้วก่ำ และ จาง หยง เสียง ทำผลงาน 3 โอเวอร์พาร์ 75 รับแชมป์ คลาส บี ชาย พรีเมียร์ชิพ และ คลาส เอ ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครองตามลำดับ

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เอยาวรินทร์ ประดับญาติ 47-42 (89)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.อุทัย รัตนเวทวงศ์ 38-35 (73)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณิชา พงษ์นุกูล 39-40 (79)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ตันติกร กลิ่นเพ็ง 37-40 (77)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กฤติญา ธนินทรดำรงเดช 38-40 (78)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.สันต์ทศน์ หวังศุภกิจโกศล 36-38 (74)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณัฐภัทร กมุทะรัตน์ 39-42 (81)
รองอันดับ 2 ด.ช.ธรรมมาวุธ งามเหลา 40-42 (82)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เขมมินทรา งามเหลา 39-34 (73)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ชินาธิป แก้วก่ำ 38-37 (75)
รองอันดับ 1 ด.ช.ปัณณวิชญ์ ชมที 38-38 (76)
รองอันดับ 2 ด.ช.พรพิภัฒน์ วรรณละเอียด 37-39 (76)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.ซาร่า สมจี 49-50 (99)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นาย จาง หยง เสียง 38-37 (75)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ธัญชนก เกิดพุฒ 48-43 (91)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.สิรภพ เตชวุฒิวัฒน์ 37-36 (73)
รองอันดับ 1 ด.ช.อัครินทร์ รัตรสาร 41-39 (80)
รองอันดับ 2 ด.ช.ณพัศวัชร์ รัตนศิริวิไล 42-45 (87)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 46-44 (90)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พงศ์อดิศร์ โตวณะบุตร 38-41 (79)
รองอันดับ 1 ด.ช.จิรัฏฐ์ เจียรรัตนพงศ์ 39-46 (85)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.จิดา จิรวัชรเดช 41-40 (81)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.นพรุจ ภู่จันทร์ 43-46 (89)
รองอันดับ 1 ด.ช.จิรายุ เสนามนตรี 44-46 (90)