ณิชารีย์ พรหมน้อย และ ปัณณวิชญ์ แชมป์สวิงจิ๋วไอเอสเอฟ

“ซิดนี่” ณิชารีย์ พรหมน้อย และ“เบสท์” ปัณณวิชญ์ ชมที เข้าป้ายคว้าแชมป์สำเร็จหลังทำสกอร์ 2 โอเวอร์พาร์ 74 ในการแข่งขัน สิงห์–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2019 วันอาทิตย์ที่ 23 ธันวาคม 2561 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2019” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 6 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2018 – 2019 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ สิงคโปร์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2019 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน มิถุนายน 2562 ณ ประเทศสิงคโปร์

วันนี้ท้องฟ้าปลอดโปร่ง อากาศร้อนพอควรแม้ว่าจะอยู่ในฤดูที่อากาศ น้องๆทุกคนมุ่งมั่นทำแต้มและสะสมคะแนนต่อเนื่อง เพื่อลุ้นการได้รับสิทธิ์ไปแข่งต่างประเทศในรายการปีหน้า เมื่อครบ 18 หลุม “ซิดนี่” ณิชารีย์ พรหมน้อย และ“เบสท์” ปัณณวิชญ์ ชมที จบที่ 2 โอเวอร์พาร์ 74 รับแชมป์ คลาส ซี หญิง พรีเมียร์ชิพ และ คลาส บี ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครองได้ตามลำดับ

ด้าน “นะโม” ธรรมสรณ์ เพชรากุล หลังจากลุ้นมานาน วันนี้ล้มแชมป์เก่า อย่าง จิรพัฒน์ สินธุวาปี ด้วยผลงาน 3 โอเวอร์พาร์ 75 รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ดี ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครองสมใจคุณยายและคุณแม่ที่ตามเชียร์ตลอดงาน

ส่วนน้อง “พรีม” ณิชา พงษ์นุกูล วันนี้ตีดีขึ้นผิดตา จบที่ 37-40 (77) รับแชมป์ คลาส ดี หญิง พรีเมียร์ชิพ กลับไปสะสมเพิ่ม ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของสมาชิกใหม่ “ปันปัน” กษิติ์เดช ธนธัญญา และ สาวน้อย “คำรัก” อารยา สิงห์ฉลาด ด้วยผลงาน 5 โอเวอร์พาร์ และ 6 โอเวอร์พาร์ รับแชมป์ คลาส อี ชาย แชมเปี้ยนชิพ และ คลาส บี หญิง พรีเมียร์ชิพ ไปครองตามลำดับ โดยมี นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัล

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
พรีเมียร์ชิพ

คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 45-39 (84)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปิยังกูร ติรณปริญญ์ 42-43 (85)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณิชา พงษ์นุกูล 37-40 (77)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ภาณินี ขันมณี 40-44 (84)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธรรมสรณ์ เพชรากุล 40-35 (75)
รองอันดับ 1 ด.ช.จิรพัฒน์ สินธุวาปี 38-39 (77)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณิชารีย์ พรหมน้อย 37-37 (74)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภัทรดร สมินทรปัญญา 40-40 (80)
พรีเมียร์ชิพ คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.อารยา สิงห์ฉลาด 40-38 (78)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ภาวินี สีสรรณ์ 43-39 (82)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปัณณวิชญ์ ชมที 37-37 (74)
รองอันดับ 1 ด.ช.พายุ วิทวัสโอฬาร 38-37 (75)
รองอันดับ 2 ด.ช.พรพิภัฒน์ วรรณละเอียด 40-40 (80)
รองอันดับ 3 ด.ช.กรกร จันทะคัด 37-45 (82)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.อทิตญา กิตติรัตน์ธำรง 40-40 (80)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายธัญศรุตฆ์ อรัญ 43-38 (81)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.กษิติ์เดช ธนธัญญา 39-38 (77)
รองอันดับ 1 ด.ช.ปรัน ลิ้มลาภผล 40-41 (81)
รองอันดับ 2 ด.ช.กฤติกร วงศ์ธนวัฒน 45-41 (86)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ตัน หยิง หยิง 38-44 (82)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ทักษะ บุณยทรัพยากร 44-41 (85)
รองอันดับ 1 ด.ช.ปริญ อภิสารธนรักษ์ 41-45 (86)
รองอันดับ 2 ด.ช.ญาณพล เอกเอี่ยมโรจน์ 46-43 (89)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ลภัสรดา เจ้าทรัพย์ 40-43 (83)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ดรณ์ ใจเก่งกิจ 46-36 (82)
รองอันดับ 1 ด.ช.กฤตภาส สดใส 41-42 (83)
รองอันดับ 2 ด.ช.กฤษฎ์ ประทุมมา 43-42 (85)