ชินภัทร ประเดิมแชมป์ฤดูใหม่ กอล์ฟเยาวชน ไอเอสเอฟ

ชินภัทร ตั้งหะรัฐ ประเดิมแชมป์ฤดูใหม่
กอล์ฟเยาวชน ไอเอสเอฟ

“มอส” ชินภัทร ตั้งหะรัฐ พี่ใหญ่คลาส เอ. ชาย พรีเมียร์ชิพ ประเดิมแชมป์ในการเก็บคะแนนสะสมฤดูกาลใหม่หลังหวดสแควร์พาร์ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาชนรายการสิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2019 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อ วันอาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2561 ณ สนาม อาทิตยา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท
สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2019” ณ สนาม อาทิตยา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนนสนามแรกของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2018 – 2019 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ สิงคโปร์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2019 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน มิถุนายน ศกหน้า ณ ประเทศสิงคโปร์

ประเดิมสนามแรกของฤดูกาลแข่งขันใหม่ น้องๆนักกอล์ฟหลายคน ที่พัฒนาฝีมือดีขึ้นเพราะอยากมีชื่อเป็นตัวแทนไปแข่งที่ต่างประเทศด้วย แม้ว่าระหว่างการเล่นจะมีฝนตกลงมาช่วงสั้นๆ แต่ก็ไม่เป็นอุปสรรคในการแข่งขันแต่อย่างใด

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “มอส” ชินภัทร ตั้งหะรัฐ พี่ใหญ่คลาส เอชาย พรีเมียร์ชิพ จบที่ 35-37 สแควร์พาร์ รับแชมป์ คลาส เอ ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครอง ตามด้วยผลงานของสาวน้อย “จีน่า” ศศิศรร์ จงศรีอดิสรณ์ ผู้สร้างความประทับใจที่พัฒนาฝีมืออย่างก้าวกระโดด จบที่ 37-39 (76) หรือ 4 โอเวอร์พาร์ รับถ้วยชนะเลิศ คลาส อี หญิง แชมเปี้ยนชิพ ไปครอง พร้อมแต่งตัวขึ้นไปเล่นในกลุ่มพรีเมียร์ชิพในครั้งหน้า

สำหรับรุ่นพี่อีกคน “บิ้วด์” สิรภพ หาญจิตต์ รับรางวัลชนะเลิศ คลาส บี ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครองสมใจหลังทำคะแนนเข้ามา 38-40 (78) ปิดท้ายด้วยผลการแข่งขันของหนุ่ม “ฟีฟ่า” กานต์ศักดิ์ พูลแก้วธนพงษ์ และสาว “ศศิ” บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล จบที่ 40-40 (80) และ 39-41 (80) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ซี ชาย พรีเมียร์ชิพ และ คลาส อี หญิง พรีเมียร์ชิพ ตามลำดับ

หลังเสร็จสิ้นการแข่งขันได้รับเกียรติจาก “ครูเป๋า” นายจงใจ นิยมวานิช ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ให้เกียรติขึ้นมอบรางวัลให้น้องๆ โดยมีนายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ ร่วมให้กำลังใจ และ “พี่แหม่ม” ฐิติพร สันติวิกรานนท์ ทำการรายงานผลการแข่งขันสดๆร้อนๆ ผ่านเฟสบุ๊คไลฟ์ ด้วยอีกช่องทาง

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 39-41 (80)
รองอันดับ 1 ด.ญ.รินรดา ลิขิตปัญญารัตน์ 39-43 (82)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.สุภเวช ลิปิพันธ์ 44-37 (81)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณิชา พงษ์นุกูล 45-48 (93)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.จิรพัฒน์ สินธุวาปี 43-43 (86)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธรรมสรณ์ เพชรากุล 45-43 (88)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พัชรวลัย วรรธนะเมธาวงศ์ 42-45 (87)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.กานต์ศักดิ์ พูลแก้วธนพงษ์ 40-40 (80)
รองอันดับ 1 ด.ช.ดอง ยูน โอห์ 43-42 (85)
รองอันดับ 2 ด.ช.พิพัฒน์ สินธุวาปี 45-44 (89)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.อารยา สิงห์ฉลาด 38-44 (82)
รองอันดับ 1 ด.ญ.อทิตญา กิตติรัตน์ธำรง 38-45 (83)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.สิรภพ หาญจิตต์ 38-40 (78)
รองอันดับ 1 ด.ช.ปิยพนธ์ สุขมากอนันต์ 38-42 (80)
รองอันดับ 2 ด.ช.ดอง ชาน โอห์ 45-38 (83)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.ณัญญา หินซุย 42-46 (88)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายชินภัทร ตั้งหะรัฐ 35-37 (72)
รองอันดับ 1 นายณัฐดนัย ตั้งหะรัฐ 41-44 (85)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ศศิศรร์ จงศรีอดิสรณ์ 37-39 (76)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พานา ฟาร์นเวอร์ธ 44-38 (82)
รองอันดับ 1 ด.ช.สิรภพ เตชวุฒิวัฒน์ 43-40 (83)
รองอันดับ 2 ด.ช.ปราณชญา มารัตนะฤกษ์ 40-43 (83)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ปาณิสรา พันธ์ขาว 46-47 (93)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ตัน หยิง หยิง 53-56 (109)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.กิตติภพ ฉันท์แต่ง 43-43 (86)
รองอันดับ 1 ด.ช.เตชธรรม สนธิวิวัฒน์ 45-46 (91)
รองอันดับ 2 ด.ช.สัพพสิทธิ์ สิริเจริญสุข 47-47 (94)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กฤติญา ธนินทรดำรงเดช 39-43 (82)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.เดชประเสริฐ ลีเลิศพันธ์ 50-44 (94)
รองอันดับ 1 ด.ช.สุภกรณ์ อภิสนธิ์ 49-52 (101)
รองอันดับ 2 ด.ช.จิรายุ เสนามนตรี 49-53 (102)