เขมมินทรา งามเหลา คว้าแชมป์คลาส ซี. สวิงเยาวชน ไอเอสเอฟ

เขมมินทรา งามเหลา คว้าแชมป์คลาส ซี. สวิงเยาวชน ไอเอสเอฟ

“พีเจ” เขมมินทรา งามเหลา โชว์ผลงานยอดเยี่ยม จากการทำสกอร์ 2 โอเวอร์พาร์ 74 คว้าแชมป์ในคลาส ซี. หญิง พรีเมียร์ชิพไปครองได้สำเร็จ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ “พีทีดี – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018” ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 22 กรกฎาคม 2561 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน ฤดูกาลปี 2017 – 2018 รายการ “พีทีดี – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 8 ของช่วงที่สอง เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ ซาราวัค ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ 2018 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน พฤศจิกายน ศกนี้ ณ ประเทศมาเลย์เซีย

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “พีเจ” เขมมินทรา งามเหลา จบ 2 โอเวอร์พาร์ 74 เป็นสกอร์ดีที่สุดในการแข่งขันวันนี้ รับแชมป์ คลาส ซี หญิง พรีเมียร์ชิพไปครอง ตามด้วย “โฟกัส” ณัฐภัทร กมุทะรัตน์ และ “พายุ” พายุ วิทวัสโอฬาร จบเท่ากันที่ 6 โอเวอร์พาร์ รับแชมป์ คลาส ดี ชาย และ คลาส ซี ชาย พรีเมียร์ชิพ ตามลำดับ
สำหรับ 2 พี่น้องฝาแฝด สกุล “สุขมากอนันต์” พี่ “จูน” ปิยพนธ์ สุขมากอนันต์ และ น้อง “มุ” ปิยนันท์ สุขมากอนันต์ จบที่ 40-39 (79) และ 39-41 (80) รับแชมป์ คลาส บี ชาย และ คลาส บี หญิง พรีเมียร์ชิพ ตามลำดับ และเตรียมตัวไปโชว์ผลงานที่มาเลเซียอีกครั้งในปลายปีนี้ งานนี้ได้รับเกียรติจาก “ครูเป๋า” นายจงใจ นิยมวานิช ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ขึ้นกล่าวถึงกฎกอล์ฟที่มีการปรับปรุงใหม่และเริ่มจะใช้ในวันที่ 1 มกราคม 2562 เป็นต้นไป จากนั้นจึงเข้าสู่พิธีแจกรางวัล โดยมี “ลุงเป็ด” นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ ร่วมให้กำลังใจ และ “พี่แหม่ม” ฐิติพร สันติวิกรานนท์ ทำการไลฟ์สด ผ่านเฟสบุ๊ค ตลอดงาน

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 38-46 (84)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.นาโอมิ โอกาตะ 48-39 (87)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณัฐภัทร กมุทะรัตน์ 40-38 (78)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธรรมสรณ์ เพชรากุล 41-42 (83)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เขมมินทรา งามเหลา 36-38 (74)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ภาวินี สีสรรณ์ 39-41 (80)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พายุ วิทวัสโอฬาร 39-39 (78)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธรรมมาวุธ งามเหลา 38-44 (82)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ปิยนันท์ สุขมากอนันต์ 39-41 (80)
รองอันดับ 1 ด.ญ.อทิตญา กิตติรัตน์ธำรง 43-40 (83)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ปานิษศา อำนวยเดชกร 48-44 (92)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปิยพนธ์ สุขมากอนันต์ 40-39 (79)
รองอันดับ 1 ด.ช.ภูริชย์ ชัยทัต 39-44 (83)
รองอันดับ 2 ด.ช.ภพธรรม ประทุมศรี 41-46 (87)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.พีรญา รุจีกุล 42-45 (87)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นาย แซม เสียน เต็ง ดวน 42-42 (84)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พอเพียง สุวรรณาประสิทธิ์ 45-45 (90)
รองอันดับ 1 ด.ญ.รวิสรา จงพิพัฒน์วณิชย์ 48-47 (95)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปิยังกูร ติรณปริญญ์ 45-41 (86)
รองอันดับ 1 ด.ช.คมก์รัฐ ธัญทวีวิเชียร 48-41 (89)
รองอันดับ 2 ด.ช.คุณากร ต้อยปาน 44-47 (91)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พัทธ์ชนัญญ์ ลิชนะเธียร 46-45 (91)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ณัฐจิราภา ดิเรกลาภ 50-47 (97)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ชัยภัทร ประมวลมาศ 41-35 (76)
รองอันดับ 1 ด.ช.วรวิช เจิมพงศ์ 39-43 (82)
รองอันดับ 2 ด.ช.วชิระ กองอมรภิญโญ 49-45 (94)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.จรรย์อมล พิชัยนาวี 44-42 (86)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.อมรทรัพย์ กำเงิน 42-42 (84)
รองอันดับ 1 ด.ช.กฤษฎ์ ประทุมมา 44-43 (87)
รองอันดับ 2 ด.ช.นิชคุณ ปิตกาญจนกุล 44-46 (90)