ภาณุวัฒน์ กด 3 อันเดอร์ ซิวแชมป์ ไอเอสเอฟ

ภาณุวัฒน์ ชิวพิมาย ฟอร์มเฉียบ
กด 3 อันเดอร์พาร์ ซิวแชมป์ ไอเอสเอฟ

“โชกุน” ภาณุวัฒน์ ชิวพิมาย โชว์ฟอร์มการเล่นสุดยอดจบสกอร์ 3 อันเดอร์พาร์ 69 รับแชมป์ คลาส อี ชาย พรีเมียร์ชิพในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ เพียว–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018 ซึ่งทำการแข่งขันไปเป็นที่เรียบร้อยเมื่อ วันที่ 3 มิถุนายน 2561 ณ สนาม อาทิตยา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “เพียว – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018” ณ สนาม อาทิตยา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 5 ของช่วงที่สอง ในฤดูกาลแข่งขันปี 2017 – 2018 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ ซาราวัค ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ 2018 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน พฤศจิกายน 2561 ที่ประเทศมาเลเซีย

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “โชกุน” ภาณุวัฒน์ ชิวพิมาย หลังจากห่างหาย ไอเอสเอฟ กลับมาพร้อมฝีมือที่เฉียบคมขึ้น จบที่ 3 อันเดอร์พาร์ 69 คว้าแชมป์ คลาส อี ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครอง ตามด้วยผลงานของสาว “ต้นข้าว” ธัญญ์พิชฌา กองทอง ซึ่งพลาดท่าในสนามที่แล้ว กลับมาทวงแชมป์ในวันนี้ ได้สำเร็จหลังทำสกอร์จบที่ 3 โอเวอร์พาร์ 69 เช่นกัน รับแชมป์ คลาส ซี หญิง พรีเมียร์ชิพ ไปครอง

ส่วนพี่ “เฟิร์สท” วณัฐ วงศ์ทองดี วันนี้ขอแบกถุงเอง จบที่ 38-40 (78) รับแชมป์ คลาส เอ ชาย พรีเมียร์ชิพไปอีกสนาม ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ “เพนกวิน” พิชญ์นาฏ พงษ์ธรรมรักษ์ หลังจากเรียนหนักและเว้นการแข่งขันไปพักใหญ่ ยังคงรักษาฝีมือไว้ได้ จบที่ 40-40 (80) เช่นเดียวกับน้อง “ริว” ภูมิภัทร ศิริโนนรัง สมาชิกใหม่ที่ฉายแววดี จบที่ 38-42 (80) รับแชมป์ คลาส บี หญิง พรีเมียร์ชิพ และ คลาส บี ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครองตามลำดับ

งานในวันนี้ ได้รับเกียรติจาก “ครูเป๋า” จงใจ นิยมวานิช ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัลให้กับน้องๆ โดยมี นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ ร่วมให้กำลังใจ นอกจากนี้ “พี่แหม่ม” ฐิติพร สันติวิกรานนท์ ขอทำการรายงานผลสด ผ่าน เฟสบุ๊ค ไลฟ์ ด้วยอีกช่องทาง ทำให้การแจกรางวัลเป็นไปอย่างสนุนสนานตลอดงาน

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 45-44 (89)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภาณุวัฒน์ ชิวพิมาย 36-33 (69)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณัฐวีร์ เพ็ญจันทร์ 50-48 (98)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธัญญ์พิสิษฐ์ กองทอง 42-39 (81)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธีรเดช บุญตา 41-41 (82)
รองอันดับ 2 ด.ช.ณัฐภัทร สุเกตุ 40-43 (83)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ธัญญ์พิชฌา กองทอง 38-37 (75)
รองอันดับ 1 ด.ญ.เขมมินทรา งามเหลา 47-38 (85)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พรพิภัฒน์ วรรณละเอียด 48-42 (90)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พิชญ์นาฏ พงษ์ธรรมรักษ์ 40-40 (80)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ผริตา เที่ยงตรง 54-54 (108)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภูมิภัทร ศิริโนนรัง 38-42 (80)
รองอันดับ 1 ด.ช.กรกร จันทะคัด 37-46 (83)
รองอันดับ 2 ด.ช.กันตภณ กาญจนะ 45-40 (85)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายวณัฐ วงศ์ทองดี 38-40 (78)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.สลิล บุญญานุสาสน์ 49-50 (99)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.คุณากร ต้อยปาน 43-37 (80)
รองอันดับ 1 ด.ช.สุภเวช ลิปิพันธ์ 45-40 (85)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณิชา พงษ์นุกูล 49-48 (97)
รองอันดับ 1 ด.ญ.พัทธ์ชนัญญ์ ลิชนะเธียร 49-56 (105)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ณภัค นิธิธนาภัค 58-52 (110)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พนธกร พงษ์อัชฌา 43-41 (84)
รองอันดับ 1 ด.ช.ปุณณวัฒน์ ชมที 46-46 (92)
รองอันดับ 2 ด.ช.เตชธรรม สนธิวิวัฒน์ 48-53 (101)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ปาริมา ศิริชัยนฤมิตร 46-57 (103)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.นนทภัทร วีระเตชะ 39-45 (84)
รองอันดับ 1 ด.ช.ชินดนัย ลิ้มวิรัตน์ 46-50 (96)
รองอันดับ 2 ด.ช.นิชคุณ ปิตกาญจนกุล 48-49 (97)