สุพิชญา หอมพวงภู่ แชมป์คลาส ซี. หญิง กอล์ฟเยาวชน NGC

สุพิชญา หอมพวงภู่ แชมป์คลาส ซี. หญิง
กอล์ฟเยาวชน NGC

“โฟร์โมสต์” สุพิชญา หอมพวงภู่ ทำสกอร์ดีสุดในสนามคว้ารางวัลชนะเลิศคลาส ซี. หญิง ไปครอง ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวนรายการ 100% เอ็นจีซี พาร์ 3 ทัวร์นาเม้นท์ แร้งกิ้ง 2017-2018 สนามแรกของฤดูกาล ซึ่งทำการแข่งขันไปเป็นที่เรียบร้อยระหว่างวันที่ 21-22 มีนาคม 2561 ณ สนาม เอส จี กอล์ฟ พาร์ 3 ถ.ศรีนครินทร์

กอล์ฟเยาวชนรายการ 100% เอ็นจีซี พาร์ 3 ทัวร์นาเม้นท์ แร้งกิ้ง เปิดฤดูการแข่งขันปี 2017-2018 จัดการแข่งขันโดย วิเชียร พุทธรักษา ผู้บริหารโครงการฯ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาการเล่นของนักกอล์ฟมือใหม่ ให้มีโอกาสได้เข้าร่วมการแข่งขันเพื่อพัฒนาฝีมือ โดยเริ่มจากสนามพาร์ 3 ซึ่งมีระยะตั้งแต่ 40-100 หลา เป็นสนามพาร์ 54 โดยระยะดังกล่าวมีความสำคัญต่อการเล่นกอล์ฟ และช่วยในการลดสกอร์ได้เป็นอย่างดี

การแข่งขันในวันนี้ถึงแม้จะแข่งขันถึง 2 วัน และเป็นวันธรราดา เนื่องจากปิดภาคเรียนแล้ว แต่ก็มีน้องๆ นักกอล์ฟเยาวชนให้ความสนใจเข้าร่วมการแข่งขันกันหลายคน เดินทางมากันหลายครอบครัว ส่งผลให้บรรยากาศที่สนามแข่งขันดำเนินไปอย่างสนุกสนาน ซึ่งหลังจากที่ทำการแข่งขันจนครบทั้ง 18 หลุมแล้ว ผลปรากฏว่า “โฟร์โมสต์” สุพิชญา หอมพวงภู่ โชว์ฟอร์มการเล่นได้อย่างคงเส้นคงวา ทำสกอร์รวมสองวัน 5 โอเวอร์พาร์ 113 คว้ารางวัลชนะเลิศคลาส ซี. หญิงไปครองอีกสนาม

ด้านคลาส ดี. หญิง “น้องปอนด์” ณัฐกาญจน์ ปรวีโรทัย ทำผลงานได้ดีเช่นกัน โดยหวดทำสกอร์เข้ามา 6 โอเวอร์พาร์ 114 คว้าแชมป์ไปครองเช่นเดียวกับนักกอล์ฟรุ่นพี่อย่าง บุญรักษา ธาตุรักษ์ ผู้สาวจาก ยางตลาด กาฬสินธุ์ ทำสกอร์มาที่ 55-60-115 รวม 6 โอเวอร์พาร์ คว้าแชมป์กลับบ้านไปอีกหนึ่งรางวัล

โดยการแข่งขันแบ่งออกเป็น 5 รุ่นอายุ เริ่มตั้งแต่ ประเภทสมัครเล่น อายุไม่เกิน 24 ปี คลาส เอ.,บี.,ซี.,ดี. และ อี. ชาย-หญิง โดยใช้สนามเอส จี กอล์ฟ พาร์ 3 เป็นสนามแข่งขันตลอดทั้งฤดูกาล สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ชมรม 100%NGC ศรีนครินทร์ v.puttaruksa@gmail.com โค้ชวิเชียร พุทธรักษา 081-8350723 (ผู้อำนวยการจัดการแข่งขัน) โดยการแข่งขันรายการนี้เป็นการเก็บคะแนนสะสมเพื่อสิทธิ์เข้าร่วมการแข่งขันชิงแชมป์ประจำปี 2017-2018

ผลการแข่งขัน
คลาส เอ.หญิง
ชนะเลิศ น.ส.บุญรักษา ธาตุรักษ์ 55-60-115
คลาส บี. หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.รักษาบุญ ธาตุรักษ์ 61-61-122
คลาส บี.ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.โกสินทร์ ศรีอำไพ 73-77-150
คลาส ซี.หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.สุพิชญา หอมพวงภู่ 57-56-113
คลาส ดี.ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.นันท์พันธ์ ศิริวัฒน์ 54-64-118
คลาส ดี. หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณัฐกาญจน์ ปรวีโรทัย 56-58-114
คลาส อี.ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภูริศักดิ์ จุลเนตร 71-67-138
คลาส อี.หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ปลายฟ้า ณ น่าน 81-73-154