ไม่มีหมวดหมู่

รัชชานนท์ แชมป์ คลาส ซี กอล์ฟ ไอเอสเอฟ

รัชชานนท์ ฉันทนานุวัฒน์ แชมป์ คลาส ซี
กอล์ฟเยาวชนไอเอสเอฟ

“ทีเค” รัชชานนท์ ฉันทนานุวัฒน์ หวดอีเว้นท์พาร์ คว้าแชมป์คลาส ซี ชาย พรีเมียร์ชิพ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการเอสเอสโทรฟี่ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018 วันที่ 26 พฤศจิกายน 2560 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน ฤดูกาลปี 2017 – 2018 รายการ “เอสเอสโทรฟี่ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 4 ของช่วงแรก เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ สิงคโปร์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2018 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน มิถุนายน 2561 ณ ประเทศสิงคโปร์

เริ่มเข้าหน้าหนาวแล้ว และเป็นครั้งแรกในรอบปีที่ต้องเลื่อนเวลาแข่งขันมาเป็น 12.00 น. ทำให้ต้องจำกัดจำนวนผู้เล่นเพื่อให้จบก่อนฟ้ามืด ทำให้น้องๆทั้ง 99 คน ต้องเร่งเวลาในการเล่นเพื่อเก็บคะแนนสะสมอย่างต่อเนื่อง เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “ทีเค” รัชชานนท์ ฉันทนานุวัฒน์ ที่กลับมาเยือนไอเอสเอฟ อีกครั้ง ยังคงโชว์ฟอร์มยอดเยี่ยมเหมือนเคย จบที่สแควร์พาร์ คว้าแชมป์ คลาส ซี ชาย พรีเมียร์ชิพ ไปครองโดยทิ้งคู่แข่งถึง 5 สโตรก ตามด้วย “พีท” จิรพัฒน์ สินธุวาปี ที่คืนฟอร์เดิม จบที่ 1 โอเวอร์พาร์ รับแชมป์ คลาส อี ชาย พรีเมียร์ชิพ

ส่วนสาวน้อย สมาชิกใหม่ ลิซ่า ชาง สร้างความแปลกใจในฝีมือ จบที่ 2 โอเวอร์พาร์ 74 ซึ่งเป็นคะแนนดีที่สุดในทุกคลาสกลุ่มแชมเปี้ยนชิพ รับถ้วย คลาส อี หญิง แชมเปี้ยนชิพ ฝากโปรเบส ผู้ฝึกสอนส่วนตัวช่วยถือกลับบ้านไปให้ เช่นเดียวกับ “ต้นน้ำ” ธัญญ์พิสิษฐ์ กองทอง ลูกชายคนเก่งของโปรพัน ณ กอล์ฟ 1,000 ยาร์ด จบที่ 2 โอเวอร์พาร์ 74 เช่นกัน รับถ้วย คลาส ดี ชาย แชมเปี้ยนชิพ ส่วนพี่สาว “ต้นข้าว” ธัญญ์พิชฌา กองทอง ก็ไม่น้อยหน้า จบที่ 3 โอเวอร์พาร์ รับถ้วย คลาส ซี หญิง พรีเมียร์ชิพ

ปิดท้ายด้วย “พีเจ” เขมมินทรา งามเหลา ที่จบด้วยแต้ม 3 โอเวอร์พาร์ 75 เช่นกัน รับแชมป์ คลาส ซี หญิง แชมเปี้ยนชิพด้วยอีกคน โดยมี นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้แจกรางวัลให้น้องๆ ตลอดงาน

ผลการแข่งขัน
อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ปาณิสรา พันธ์ขาว 43-43 (86)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.จิรพัฒน์ สินธุวาปี 34-39 (73)
รองอันดับ 1 ด.ช.ธรรมสรณ์ เพชรากุล 38-36 (74)
รองอันดับ 2 ด.ช.ดริณ ณ ลำเลียง 35-40 (75)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ณัฐวีร์ เพ็ญจันทร์ 37-43 (80)
คลาส ดี ชาย
ด.ช.วิทยา งามหอม 41-40 (81)
และ ด.ช.ภูริ ศรีภิญโญ 40-41 (81)
ทำคะแนนเข้ามาเท่ากันรอผลการเพลย์ออฟในสนามต่อไป
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ธัญญ์พิชฌา กองทอง 36-39 (75)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.รัชชานนท์ ฉันทนานุวัฒน์ 36-36 (72)
รองอันดับ 1 ด.ช.กรกร จันทะคัด 38-39 (77)
รองอันดับ 2 ด.ช.ปารณัท เทิดทินวิทิต 40-39 (79)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.วนิดา อำบางพลี 42-38 (80)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ชัชชนก หมายเหนี่ยวกลาง 42-40 (82)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ปิยนันท์ สุขมากอนันต์ 45-47 (92)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.วิชญ์พล ธนภัทโรดม 42-42 (84)
รองอันดับ 1 ด.ช.ปิยพนธ์ สุขมากอนันต์ 44-43 (87)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.พีรญา รุจีกุล 46-41 (87)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายพงศกร จันทะบุตร 54-47 (101)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ลิซ่า ชาง 36-38 (74)
รองอันดับ 1 ด.ญ.สิริสุดา ชาญ 44-43 (87)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ยูกะ โอโนะ 49-45 (94)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.นวพรรษ มณีรัตน์ 42-39 (81)
รองอันดับ 1 ด.ช.ภูดิส วัชรคงศักดิ์ 43-43 (86)
รองอันดับ 2 ด.ช.ปริญ อภิสารธนรักษ์ 42-44 (86)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ภลินี วิมูลชาติ 41-43 (84)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ปุญญิศา วลีบวรเดช 44-45 (89)
รองอันดับ 2 ด.ญ.ณิชา พงษ์นุกูล 46-44 (90)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธัญญ์พิสิษฐ์ กองทอง 35-39 (74)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณัฐภัทร กมุทะรัตน์ 39-40 (79)
รองอันดับ 2 ด.ช.ธรรมมาวุธ งามเหลา 42-41 (83)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เขมมินทรา งามเหลา 35-40 (75)
รองอันดับ 1 ด.ญ.สุพิชญา สุขสวัสดิ์ 47-42 (89)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.อริย เหล่าวนิชย์ 36-45 (81)
รองอันดับ 1 ด.ช.กฤติพงศ์ กำลังคลี่ 41-41 (82)
รองอันดับ 2 ด.ช.พรพิภัฒน์ วรรณละเอียด 40-45 (85)