ไม่มีหมวดหมู่

โซฟิสติเคต – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ 2017 สนาม 2

ณัฏฐ์ธนน -กฤชณัฐ หวดอันเดอร์สนาม ซิวแชมป์ ไอเอสเอฟ

ณัฏฐ์ธนน กฤษฎาสุรเศรษฐ์ และกฤชณัฐ มานะศิริ โชว์ฟอร์มการเล่นอย่างยอดเยี่ยมคว้าแชมป์ในการแข่งขัน โซฟิสติเคต–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2017 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 23 เมษายน 2560 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน ฤดูกาลปี 2016 – 2017 รายการ “โซฟิสติเคต – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2017” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 2 ของช่วงที่ 2 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ ซาราวัค ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ 2017 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน พฤศจิกายน ศกนี้ ณ ประเทศมาเลเซีย

วันนี้อากาศยังคงร้อนอบอ้าวเช่นเคย แต่น้องๆ ทั้ง 83 คน ยังคงมุ่งหน้าแข่งขันสะสมคะแนนอย่างต่อเนื่อง เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “ฟิลิป” ณัฏฐ์ธนน กฤษฎาสุรเศรษฐ์ หลังจากห่างหายไปซุ่มซ้อมและล่ารางวัล กลับมาร่วมการแข่งขันกับไอเอสเอฟอีกครั้ง พร้อมด้วยฟอร์มการเล่นที่ยอดเยี่ยม จบที่ 2 อันเดอร์พาร์ 70 คว้าแชมป์ คลาส ดี ชาย ไปครองแบบหายห่วง ตามด้วย “ปันปัน” กฤชณัฐ มานะศิริ ที่ฝีมือยังร้อนแรง ทำ 1 อันเดอร์พาร์ 71 คว้าแชมป์ คลาส อี ชาย แชมเปี้ยนชิพ ไปครอง ครั้งหน้าขอขึ้นไปเล่นในกลุ่มพรีเมียร์ชิพแน่นอน

ต่อด้วย “น้องคีน” ฐิตารีย์ วิศวปัทมวรรณ ที่ออกไปเพลย์ออฟ กับ “น้องแปม” ปณาลี ปรัชฌวิทยากร ผลปรากฎว่าครั้งนี้ฝ่ายแรกทำผลงานได้ดีกว่า รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ดี หญิง ไปครอง นอกจากนี้ ยังมีเพลย์ออฟ 3 คน ระหว่าง “เจ้าเบเกอร์” ด.ช. ภานุ สายเกื้อกูล “ข้าวปั้น” เสฏฐนันท์ สกลธนารักษ์ และ “เจ้าโปร” ปารณัท เทิดทินวิทิต หลังจากเล่นไป 2 หลุม ภานุ ยิงเบอร์ดี้ คว้าแชมป์ คลาส ซี ไปครองได้สำเร็จ ปิดท้ายด้วย คู่หนุ่มใหญ่ “นิค” ศรสรวิชญ์ จันทร์ประดับฟ้า เพลย์ออฟ กับ “เฟริสทร์” วณัฐ วงศ์ทองดี ฝ่ายแรกพัทแม่นกว่า คว้าแชมป์ คลาส เอ ชาย ไปครองได้ตามคาด งานนี้ นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัลให้กับน้องๆ ตลอดงาน

อนึ่ง ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ เครื่องสำอางค์ sophisticate ผู้สนับสนุนรายการ (Title Sponsor) โดยมีผู้สนับสนุนหลัก ประกอบด้วย บริษัท สิงห์คอร์เปอเรชั่น จำกัด บริษัท มิตรแท้ประกันภัย จำกัด (มหาชน) ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท ฟิลเตอร์มาท จำกัด (เครื่องกรองน้ำเพียว) บริษัท แปซิฟิค เทคโนโลยี ดิสตริบิวชั่น จำกัด เอสเอสโทรฟี่ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้กรองเด้ เครื่องดื่มซันโว บางกอก กอล์ฟ เซ็นเตอร์ ศูนย์วิเคราะห์วงสวิงและศูนย์ปรับแต่งไม้กอล์ฟ และเครื่องสำอางค์ sophisticate ผู้ร่วมสนับสนุนรายล่าสุด ที่มีพี่แหม่มเป็นพรีเซนเตอร์ด้วย

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ        ด.ญ.ณัฐวีร์ เพ็ญจันทร์                41-41    (82)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ        ด.ญ.ฐิตารีย์ วิศวปัทมวรรณ            40-41    (81)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ        ด.ช.ณัฏฐ์ธนน กฤษฎาสุรเศรษฐ์            34-36    (70)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ        ด.ญ.กรกนก สูงปานเขา                39-38    (77)
รองอันดับ 1     ด.ญ.ชนัญญู โชว์วิวัฒนา                37-41    (78)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ        ด.ช.ชุติเทพ รุ่งปัจฉิม                42-40    (82)
รองอันดับ 1     ด.ช.กรกร จันทะคัด                43-40    (83)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ        ด.ญ.วนิดา อำบางพลี                37-42    (79)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ        ด.ช.ณัฐกิตติ์ ตยางคนนท์            37-49    (86)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ        น.ส.สรารัตน์ ช่วงโชติ                50-55    (105)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ        นายศรสรวิชญ์ จันทร์ประดับฟ้า            37-42    (79) เพลย์ออฟ
รองอันดับ 1     นายวณัฐ วงศ์ทองดี                41-38    (79)
รองอันดับ 2    นายเกริกพล คำควร                40-40    (80)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ        ด.ญ.ณิชา พงษ์นุกูล                41-44    (85)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ        ด.ช.กฤชณัฐ มานะศิริ                36-35    (71)
รองอันดับ 1     ด.ช.พนธกร พงษ์อัชฌา                38-40    (78)
รองอันดับ 2    ด.ช.กิติพัฒน์ ตาธง                39-40    (79)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ        ด.ญ.สิปรินทร์ บุญศิริยะ                48-40    (88)
รองอันดับ 1     ด.ญ.กฤติญา ธนินทรดำรงเดช            47-46    (93)
รองอันดับ 2    ด.ญ.กันต์ฤทัย นาควิสัย                50-49    (99)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ        ด.ช.ยศพนธ์ โกพัฒตา                38-39    (77)
รองอันดับ 1     ด.ช.ธันยธร ธนพิพัฒนกุลชัย            40-42    (82)
รองอันดับ 2    ด.ช.กฤษฎา เทพหัสดิน ณ อยุธยา        40-43    (83)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ        ด.ญ.นวพร สุนทรียภาส                34-37    (71)
รองอันดับ 1     ด.ญ.สิริชญา จันทร์เพ็ญ                42-45    (87)
รองอันดับ 2    ด.ญ.ปานิษศา อำนวยเดชกร            43-47    (90)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ        ด.ช.ภานุ สายเกื้อกูล                45-43    (88) เพลย์ออฟ
รองอันดับ 1     ด.ช.เสฏฐนันท์ สกลธนารักษ์            45-43    (88)
รองอันดับ 2    ด.ช.ปารณัท เทิดทินวิทิต                44-44    (88)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ        ด.ช.ตะวัน รอดลอยทุกข์                41-42    (83)
รองอันดับ 1     ด.ช.ภัทรชนน วิวัฒน์วงศ์วนา            42-47    (89)