ณฐกร อุ่นวงศ์ จบ หวดอันเดอร์สนามแชมป์ไอเอสเอฟ

ณฐกร อุ่นวงศ์ จบ หวดอันเดอร์สนามแชมป์ไอเอสเอฟ

“อาร์ตี้” ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ ฟอร์มเฉียบหวด 3 เบอร์ดี้ ก่อนจบ 1 อันเตอร์พาร์ 71 คว้าแชมป์ คลาส ดี ชาย ไปครองได้สำเร็จ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ สิงห์-ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021 ซึ่งทำการแข่งขันไปเป็นที่เรียบร้อยเมื่อวันที่ 27 มิถุนายน 2564 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2021”  ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เป็นการสะสมคะแนน สนามที่ 9 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2020 – 2021 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศในโอกาสที่เหมาะสม

ไอเอสเอฟ ใช้มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของไวรัส โควิด19 อย่างเต็มที่ ตลอดการแข่งขัน ซึ่งได้รับความร่วมมือจากทุกคนเป็นอย่างดี วันนี้ท้องฟ้าแจ่มใส แม้ว่าอากาศค่อนข้างร้อนอบอ้าว แต่สภาพสนามก็พร้อมให้ น้อง ๆ ทุกคนสนุกกับการเล่นตลอดทั้งวัน

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “อาร์ตี้” ณฐกร อุ่นวงศ์  เริ่มคืนฟอร์มเก่ง จบที่ 37-34 (71) หรือ 1 อันเดอร์พาร์ รับแชมป์ คลาส ดี ชาย ไปครองทิ้งคู่แข่งไปถึง 5 สโตรค ต่อด้วยผลงานของ “เปตอง” ณฐโชค เจริญคมเมธา ซึ่งทำการสะสมถ้วยรางวัลอย่างต่อเนื่อง วันนี้จบที่ 37-38 หรือ 3 โอเวอร์พาร์ 75 รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ซี ชาย กลับบ้านไปอีกใบ

ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ 2 หนุ่มทั้งรุ่นเล็กและรุ่นกลาง ได้แก่ “ว่าน” ธนกฤต เงินโสม หนุ่มน้อยจากปราจีนบุรี จบที่ 39-38 (77) และ “อ๋อ” อติกันต์ วงษ์ประดิษฐ์ จบที่ 40-37 (77) หรือ 5 โอเวอร์พาร์ทั้งคู่ รับถ้วยชนะเลิศ คลาส อี ชาย และ คลาส บี ชาย ไปครองตามลำดับ 

ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ บริษัท สิงห์คอร์เปอเรชั่น จำกัด ผู้สนับสนุนหลัก (Main Sponsor) ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท มิตรแท้ประกันภัย จำกัด (มหาชน) เอสเอสโทรฟี่ และ น้ำดื่มตราสิงห์

ผลการแข่งขันทั้งหมด มีดังต่อไปนี้
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กิรณา บัตรพรรธนะ 43-40 (83)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธนกฤต เงินโสม 39-38 (77)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เสาวนิตย์ เจริญสุขรุ่งเรือง 43-47 (90)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ธัญชนก เกิดพุฒ 48-51 (99)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐกร อุ่นวงศ์ 37-34 (71)
รองอันดับ 1 ด.ช.เจษฎา ช่วงประยูร 39-37 (76)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.เอมาอร มณีฤทธิ์ 36-42 (78)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ณฐโชค เจริญคมเมธา 37-38 (75)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณเดชน์ ชูลิ้ม 38-38 (76)
รองอันดับ 2 ด.ช.พนธกร พงษ์อัชฌา 40-39 (79)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พัทธ์ธีรา เทวจินดาพันธุ์ 43-40 (83)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.อติกันต์ วงษ์ประดิษฐ์ 40-37 (77)
รองอันดับ 1 ด.ช.รวิพล จันทมณีโชติ 39-41 (80)
รองอันดับ 2 ด.ช.กฤตภาส สดใส 40-41 (81)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายกฤต โหมดม่วง 44-46 (90)