อลิสา ผลงานดีสุด โร้ด ทู เดอะ ฟิวเจอร์ สนาม 2

อลิสา อินทร์ประสิทธิ์ ผลงานดีสุด
เดอะ โร้ด ทู เดอะ ฟิวเจอร์ สนาม 2

อลิสา อินทร์ประสิทธิ์ นักกอล์ฟเยาวชนคนเก่งหวดทำสกอร์ 2 โอเวอร์พาร์ 74 คว้าแชมป์รุ่นอายุ 12-14 ปีหญิงไปครองสำเร็จ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ เดอะ โร้ด ทู เดอะ ฟิวเจอร์ สนามที่ 2 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2561 ที่สนามกอล์ฟวอเตอร์มิลล์ กอล์ฟ แอนด์ การ์เดนท์ จังหวัดนครนายก

การแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการเดอะ โร้ด ทู เดอะ ฟิวเจอร์ จัดขึ้นเพื่อเปิดโอกาสให้นักกอล์ฟเยาวชน และผู้ปกครองได้เรียนรู้และเข้าใจแนวทางการพัฒนานักกีฬาไปสู่อนาคต โดยเตรียมความพร้อมทางด้านฝีมือ และพัฒนาการในการออกรอบแข่งขันแบบมืออาชีพ ซึ่งเป็นการยกระดับการฝึกฝนนักกีฬาให้มีระบบแบบแผนตามมาตรฐานสากล และยังเป็นโครงการนำร่องเพื่อให้นักกีฬาได้สร้างผลงานจากการแข่งขันที่มีมาตรฐาน

โดยการแข่งขันในครั้งนี้จัดให้มีการแข่งขันใน 3 รุ่นอายุ โดยแบ่งออกเป็น รุ่นอายุ 9-10 ปี รุ่นอายุ 11 ปี และรุ่นอายุ 12-14 ปี ทั้งชายและหญิง ทำการแข่งขันสโตรคเพลย 18 หลุม

การแข่งขันรายการได้ “ครูเป๋า” จงใจ นิยมวานิช เป็นผู้ริเริ่มโครงการพร้อมรับหน้าที่เป็นผู้ควบคุมการแข่งขันไปด้วย โดยมีนักกีฬากอล์ฟเยาวชนเข้าร่วมการแข่งขันกว่า 50 คนด้วยกัน

หลังเสร็จสิ้นการแข่งขันผลปรากฎว่า อลิสา อินทร์ประสิทธิ์ ทำผลงานในสนามได้ดีที่สุดโดยทำสกอร์เข้ามาที่ 2 โอเวอร์พาร์ 74 คว้าแชมป์ในรุ่นอายุ 12-14 ปี หญิงไปครอง ด้านฝ่ายชายแชมป์ตกเป็นของ ปรัตถกร ประทุมสิทธิ์ ที่สกอร์ 3 โอเวอร์พาร์ 75

อีกคนที่ทำผลงานได้ดีไม่แพ้พี่ๆก็คือ ลภัสลดา เจ้าทรัพย์ ทำคะแนนเข้ามา 5 โอเวอร์พาร์ 77 คว้าแชมป์ในรุ่นอายุ 9-10 ปี หญิงไปครองได้สำเร็จ

สำหรับการแข่งครั้งต่อไปจะมีขึ้นในเดือนมีนาคม 2562 ทางผู้จัดขอปรับค่าสมัครเป็น 700 บาท พร้อมบัตรทานอาหารหนึ่งใบ และก่อนการแข่งขันจะมีการอบรมกฎ และข้อบังคับต่างๆให้กับ ผู้ปกครองและนักกีฬา เพื่อรับทราบเงื่อนไขต่างๆของการแข่งขัน

ผลการแข่งขัน
รุ่นอายุ 9-10 ปี ชาย
ชนะเลิศ นันทีทัศสิทธิ์ พรหมโชติ 40-40-80
รองอันดับ 1 พนธกร พงศ์อัชฌา 42-39-81
รองอันดับ 2 ธรรมสรณ์ เพชรากุล 43-45-88
รุ่นอายุ 9-10 ปี หญิง
ชนะเลิศ ลภัสลดา เจ้าทรัพย์ 39-38-77
รองอันดับ 1 นิชา พงษ์นุกุล 39-42-81
รองอันดับ 2 ปริม ปราชญ์นคร 42-44-86
รุ่นอายุ 11 ปี ชาย
ชนะเลิศ ปรานต์ พูลเพิ่ม 41-40-81
รองอันดับ 1 พงษ์วรินทร์ โลหะวณิชย์ 44-41-85
รองอันดับ 2 ใจเด็ด พรหมสาขา ณ สกลนคร 47-43-90
รุ่นอายุ 11 ปี หญิง
ชนะเลิศ ปวีร์กุล กลัดกลีบ 42-38-80
รองอันดับ 1 หทัยรัตน์ คลังเมือง 41-41-82
รองอันดับ 2 ณัชชา ไชยสุทธิเมธากุล 43-45-88
รุ่นอายุ 12-14 ปี ชาย
ชนะเลิศ ปรัตถกร ประทุมสิทธิ์ 37-38-75
รองอันดับ 1 ธรรม พูลเพิ่ม 40-38-78
รองอันดับ 2 พรพิภัฒน์ วรรณละเอียด 38-40-78
รุ่นอายุ 12-14 ปี หญิง
ชนะเลิศ อลิสา อินทร์ประสิทธิ์ 35-39-74
รองอันดับ 1 บุญชิตา ศรีวงศ์งาม 35-43-78
รองอันดับ 2 ชนัญญ โชว์วิวัฒนา 35-43-78