บุณญอร จบสแควร์พาร์ แชมป์สวิง ไอเอสเอฟ สนาม 4

บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล จบสแควร์พาร์ แชมป์สวิงไอเอสเอฟ

“ศศิ” บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล ทำอีเว้นท์พาร์คว้าแชมป์ คลาส อี. หญิง พรีเมียร์ สวิงเยาวชน “เอสเอสโทรฟี่ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2019” ซึ่งทำการแข่งขันเมื่อวันอาทิตย์ที่ 18 พฤศจิกายน 2561 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “เอสเอสโทรฟี่ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2019”  ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ คันทรี คลับ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 4 ของฤดูกาลแข่งขันใหม่ ปี 2018 – 2019 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ สิงคโปร์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2019 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน มิถุนายน 2562 ณ ประเทศสิงคโปร์

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “ศศิ” บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล นักกอล์ฟตัวเล็กแต่ใจใหญ่ ทำแต้มสแควร์พาร์ 72 คว้าถ้วยรางวัลชนะเลิศ อี หญิง พรีเมียร์ชิพ เป็นสนามที่ 4 ติดต่อกัน ตามด้วยพี่ใหญ่ “ใบหยก” อทิตญา กิตติรัตน์ธำรง ที่ขอขยับขึ้นคลาส แต่ไม่ทิ้งลาย ทำแต้ม 2 โอเวอร์พาร์ 74 รับแชมป์ คลาส เอ หญิง พรีเมียร์ชิพ ไปครองได้อีกสนาม  

ตามด้วย “ปัณปัณ” ภัทรดร สมินทรปัญญา หลังจากลดแต้มต่ำกว่า 80 ไม่ได้สักที หายไปฝึกปรือปีเศษ กลับมาด้วยวงที่แน่นกว่าเดิมมาก จบที่ 3 โอเวอร์พาร์ 75 รับแชมป์ คลาส ซี ชาย พรีเมียร์ชิพ ให้คุณแม่ชื่นใจ ส่วนน้อง “ไข่มุก” พัชรวลัย วรรธนะเมธาวงศ์ ไม่งอแงเรื่องอาหารการกินแล้ว มีพลังมากขึ้น จบที่ 4 โอเวอร์พาร์ 76 รับแชมป์ คลาส ซี หญิง พรีเมียร์ชิพ ไปครองได้สำเร็จ 

ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ 2 หนุ่ม “พายุ” พายุ วิทวัสโอฬาร ที่ขอขึ้นไปเล่นคลาส บี และ “ชิว” ด.ช.คณิน ณัฏฐวุฒิสิทธิ์ ต่างจบที่ 4 โอเวอร์พาร์ เช่นกัน รับแชมป์ คลาส บี ชาย พรีเมียร์ชิพ และ คลาส ซี ชาย แชมเปี้ยนชิพ ตามลำดับ 

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ

คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 37-35 (72)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.นาโอมิ โอกาตะ 39-43 (82)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธีรเดช บุญตา 35-44 (79)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.พัชรวลัย วรรธนะเมธาวงศ์ 36-40 (76)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ภาวินี สีสรรณ์ 41-37 (78)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ภัทรดร สมินทรปัญญา 39-36 (75)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณัฏฐ์ธนน กฤษฎาสุรเศรษฐ์ 38-44 (82)
รองอันดับ 2 ด.ช.อนนต์ พุ่มจันทร์ 40-43 (83)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.วรวลัญช์ วงษ์กำภู 43-45 (88)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พายุ วิทวัสโอฬาร 38-38 (76)
รองอันดับ 1 ด.ช.พรพิภัฒน์ วรรณละเอียด 42-37 (79)
รองอันดับ 2 ด.ช.ไกรวิทย์ ชูกลิ่น 39-41 (80)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.อทิตญา กิตติรัตน์ธำรง 37-37 (74)
รองอันดับ 1 น.ส.ณัญญา หินซุย 39-38 (77)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายณัฎฐ์ อินธาระ 41-46 (87)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ธัญสิตา เอกเอี่ยมโรจน์ 49-39 (88)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ธัญชนก จตุรชัยภิญโญ 46-51 (97)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พิชชาภัทร อารีวงศ์ 41-39 (80)
รองอันดับ 1 ด.ช.เตชธรรม สนธิวิวัฒน์ 39-41 (80)
รองอันดับ 2 ด.ช.ญาณพล เอกเอี่ยมโรจน์ 44-38 (82)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.สิปรินทร์ บุญศิริยะ 48-46 (94)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.คณิน ณัฏฐวุฒิสิทธิ์ 37-39 (76)
รองอันดับ 1 ด.ช.ศิรวิศ เจริญรัฐกาญจน์ 39-41 (80)