ตันติกร กลิ่นเพ็ง ฟอร์มดี รับแชมป์ คลาส อี.ชาย ไอเอสเอฟ

ตันติกร กลิ่นเพ็ง ฟอร์มดี รับแชมป์ คลาส อี ชาย สวิง ไอเอสเอฟ

“โมโน” ตันติกร กลิ่นเพ็ง ฟอร์มดีสุดจบ 1 โอเวอร์พาร์ 73 คว้าแชมป์ คลาส อี ชาย พรีเมียร์ชิพได้สำเร็จ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ มิตรแท้ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 13 พฤษภาคม 2561 ณ สนาม อาทิตยา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท จังหวัดนครนายก

สหพันธ์กีฬาสากล (ไอเอสเอฟ) ทำการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน รายการ “มิตรแท้ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2018” ณ สนาม อาทิตยา กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท (พาร์ 72) ซึ่งเป็นการสะสมคะแนนสนามที่ 3 ของช่วงที่สอง ในฤดูกาลแข่งขันปี 2017–2018 เพื่อหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ ซาราวัค ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ 2018 ที่ประเทศมาเลเซีย ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือน พฤศจิกายน 256

ในการแข่งขันวันนี้อากาศร้อนอบอ้าวเป็นอย่างมาก แม้ว่าจะมีฝนตกลงมาตลอดในช่วงหลายวันที่ผ่านมา แต่น้องๆ ทั้ง 73 คน ยังคงสนุกสนานกับการแข่งขัน และเริ่มเก็บคะแนนสะสมในช่วงนี้กันอย่างมุ่งมั่น เมื่อสิ้นสุดการแข่งขันทั้ง 18 หลุม ปรากฏว่า “โมโน” ตันติกร กลิ่นเพ็ง จบสกอร์เข้ามาที่ 1 โอเวอร์พาร์ 73 รับแชมป์ คลาส อี ชาย พรีเมียร์ชิพ ตามด้วยพี่ใหญ่ “เฟิร์สท” วณัฐ วงศ์ทองดี จบที่ 4 โอเวอร์พาร์ 76 รับแชมป์ คลาส เอ ชาย พรีเมียร์ชิพ พร้อมเตรียมแต่งตัวไปลุยที่มาเลย์เซียปลายปีนี้แน่นอน

นอกจากนี้ ยังมี “เกมส์” ศิรวิทย์ ปรีชาเกษตรกิจ จบที่ 42-40 (82) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส อี ชาย แชมเปี้ยนชิพ ปิดท้ายรายงานด้วยผลงานของ 2 พี่น้อง ตระกูล “กองทอง” แห่งกอล์ฟ 1,000 ยาร์ด “ต้นน้ำ” ธัญญ์พิสิษฐ์ กองทอง จบที่ 40-42 (82) และ “ต้นข้าว” ธัญญ์พิชฌา กองทอง จบที่ 42-41 (83) รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ดี ชาย พรีเมียร์ชิพ และ คลาส ซี หญิง พรีเมียร์ชิพ ไปครองตามลำดับ งานนี้ ได้รับเกียรติจาก นายจงใจ นิยมวานิช ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัลให้กับน้องๆ โดยมี นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ ร่วมให้กำลังใจตลอดงาน

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ตันติกร กลิ่นเพ็ง 35-38 (73)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ญาณิน คงถาวรวงศ์ 43-45 (88)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ณัฐวีร์ เพ็ญจันทร์ 46-44 (90)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ธัญญ์พิสิษฐ์ กองทอง 40-42 (82)
รองอันดับ 1 ด.ช.ณัฐภัทร สุเกตุ 42-44 (86)
รองอันดับ 2 ด.ช.ธีรเดช บุญตา 47-42 (89)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.ธัญญ์พิชฌา กองทอง 42-41 (83)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พายุ วิทวัสโอฬาร 41-49 (90)
รองอันดับ 1 ด.ช.อริย เหล่าวนิชย์ 46-45 (91)
รองอันดับ 2 ด.ช.อนนต์ พุ่มจันทร์ 43-49 (92)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.อทิตญา กิตติรัตน์ธำรง 42-46 (88)
รองอันดับ 1 ด.ญ.อภิรตา เจ้าทรัพย์ 54-53 (107)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปัณณวิชญ์ ชมที 47-42 (89)
รองอันดับ 1 ด.ช.กันตภณ กาญจนะ 46-46 (92)
รองอันดับ 2 ด.ช.ดอง ชาน โอ 46-52 (98)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ น.ส.พีรญา รุจีกุล 45-47 (92)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ นายวณัฐ วงศ์ทองดี 36-40 (76)
รองอันดับ 1 นายณัฎฐ์ อินธาระ 41-48 (89)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.บุณญอร ยิ่งยงณรงค์กุล 42-49 (91)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ศิรวิทย์ ปรีชาเกษตรกิจ 42-40 (82)
รองอันดับ 1 ด.ช.สุภเวช ลิปิพันธ์ 44-44 (88)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.กรชนก ตรียกุล 47-50 (97)
รองอันดับ 1 ด.ญ.ลภัสรดา เจ้าทรัพย์ 50-48 (98)
รองอันดับ 2 ด.ญ.จินห์จุฑา มณีรัตน์ 50-52 (102)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.ปุณณวัฒน์ ชมที 52-44 (96)
รองอันดับ 1 ด.ช.พนธกร พงษ์อัชฌา 48-48 (96)
รองอันดับ 2 ด.ช.สัพพสิทธิ์ สิริเจริญสุข 49-49 (98)
รองอันดับ 3 ด.ช.พิชชาภัทร อารีวงศ์ 46-54 (100)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ ด.ญ.นภสร หนูบุญรักษ์ 52-43 (95)
รองอันดับ 1 ด.ญ.นภาพร กันหาวัน 48-49 (97)
รองอันดับ 2 ด.ญ.เมธาวี หงส์ทอง 50-55 (105)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.อดิกันต์ วัฒนสินธุ์ 48-45 (93)
รองอันดับ 1 ด.ช.จิณณพัต จันทร์ขึ้น 50-48 (98)