ไอเอสเอฟ จูเนียร์ สนาม 22

มณฑ์ปราชญ์ ตันวรรณรักษ์ สุดแจ่ม
ทำ 3 อันเดอร์พาร์ คว้าถ้วย “สิงห์ – ไอเอสเอฟ”

“เบอร์ดี้” มณฑ์ปราชญ์ ตันวรรณรักษ์ โชว์ฟอร์มสุดยอดในการแข่งขันวันนี้หลังหวดทำสกอร์ 3 อันเดอร์พาร์ 69 คว้าแชมป์คลาส อี. ชาย พรีเมียร์ชิพไปครองได้สำเร็จ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ สิงห์–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2015 ซึ่งทำการแข่งขันไปเมื่อวันที่ 23 สิงหาคม 2558 ณ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้ กรองเด้

สหพันธ์กีฬาสากล หรือ ไอเอสเอฟ จัดการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนฤดูกาลปี 2558 รายการ “สิงห์–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2015” โดยจัดการแข่งขันเดือนละ 2 สนาม เพื่อสะสมคะแนนรอบที่ 2 เฟ้นหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ ซาราวัก ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ และ คิดส์ กอล์ฟ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือนพฤศจิกายนและธันวาคม ศกนี้ ณ ประเทศมาเลเซีย

ฝนทิ้งช่วงไปนาน ทำให้อากาศในวันแข่งขันค่อนข้างร้อนอบอ้าว แต่น้องๆนักกีฬาเกือบร้อยคนยังคงแข่งขันเต็มที่เพื่อเก็บคะแนนสะสมไปร่วมแข่งขันยังต่างประเทศ เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน ปรากฏว่าในรุ่นจิ๋ว  “เบอร์ดี้” มณฑ์ปราชญ์ ตันวรรณรักษ์ แซงเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งสนาม ทำ 3 อันเดอร์พาร์ 69 คว้าแชมป์ คลาส อี ชาย พรีเมียร์ชิพไปครอง  ต่อด้วย “ปันปัน” ชญานนท์ เกศวพิทักษ์ ที่วันนี้พัตต์ได้ดี ทำ 4 โอเวอร์พาร์ 76 รับถ้วยชนะเลิศ คลาส ซี ชาย ให้คุณพ่อได้ชื่นชม

ส่วนสาวสวย “เจนนี่” เจนจิรา มาร์สทอล หลังจากห่างหายไปตระเวนแข่งขันเพิ่มประสบการณ์ยังต่างประเทศเสียนาน ฉลองการกลับมาเยือนบ้านไอเอสเอฟ ด้วยการทำสกอร์  4 โอเวอร์พาร์ 76 ซิวแชมป์ คลาส บี หญิง ฝากพ่อแอ๊ดแม่ติ๋ม ถือกลับไปใส่ตู้โชว์ที่บ้านอีกใบ งานนี้ นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัลให้กับน้องๆ ตลอดงาน

อนึ่ง ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ น้ำดื่มสิงห์ ที่กรุณาเป็นผู้สนับสนุนรายการ (Title Sponsor) โดยมีผู้สนับสนุนหลัก ประกอบด้วย น้ำดื่มสิงห์ และ มิตรแท้ประกันภัย ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท ฟิลเตอร์มาท จำกัด (เครื่องกรองน้ำเพียว) บริษัท แปซิฟิค เทคโนโลยี ดิสตริบิวชั่น จำกัด เอสเอสโทรฟี่ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้กรองเด้ และเครื่องดื่มซันโว ผลิตภัณฑ์ในเครือ บริษัท สิงห์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ปณาลี ปรัชฌวิทยากร  42-46 (88)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.มณฑ์ปราชญ์ ตันวรรณรักษ์  35-34 (69)
รองอันดับ 1  ด.ช.พงศ์ปณต จีนากูล  38-39 (77)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.พิชญ์นาฏ พงษ์ธรรมรักษ์  43-43 (86)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ฤทธา แก้วลังกา  40-40 (80)
รองอันดับ 1  ด.ช.คิวโด โตมินากะ  46-39 (85)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.กัญญาณัฐ สมปอง  40-39 (79)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ชญานนท์ เกศวพิทักษ์  38-38 (76)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ภาวินี สุขเกษม  47-55 (102)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ภูษณะ พุทธชนาธิป  41-39 (80)
รองอันดับ 1  ด.ช.นาวา ประสพสันต์  40-41 (81)
รองอันดับ 2  ด.ช.ภาณพ นรสิงห์  47-40 (87)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.เจนจิรา มาร์สทอล  40-36 (76)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  นายอินฮิยอก ชอน  37-42 (79)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.พลอยชมพู กลั่นพจน์  45-52 (97)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.จิรทีปต์ ศิริเกียรติสกุล  41-35 (76)
รองอันดับ 1  ด.ช.ยศพนธ์ โกพัฒตา  42-40 (82)
รองอันดับ 2  ด.ช.พิพัฒน์ สินธุวาปี  45-44 (89)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ณวรรณพร หวัง  55-52 (107)
รองอันดับ 1  ด.ญ.บุรพร ทรัพย์สมบูรณ์  59-54 (113)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ภัทรพล นุชนาฎ  47-39 (86)
รองอันดับ 1  ด.ช.กรกร จันทะคัด  44-49 (93)
รองอันดับ 2  ด.ช.มาศภณ วัฒนเดชาชาญ  48-46 (94)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.วนิดา อำบางพลี  56-44 (100)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ภูริช สุวิมลพันธุ์  42-42 (84)
รองอันดับ 1  ด.ช.จิรภัทร สุรังษี  44-41 (85)
รองอันดับ 2  ด.ช.นทสรวง ปะมา  45-47 (92)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ศมนพร สันตดุสิต  46-42 (88)
รองอันดับ 1  ด.ญ.จิวนันท์ มาสูตร  52-50 (102)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ธรรมรักษ์ ดาวรัตน์  43-39 (82)
รองอันดับ 1  ด.ช.กร สาครสินธุ์  43-39 (82)
รองอันดับ 2  ด.ช.วัชรพงศ์ วิจิตธำรงศักดิ์  51-39 (90)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  นายตนุภัทร สุทัศน์ ณ อยุธยา  42-41 (83)

740jr isf4

740jr isf3

740jr isf2