ทรูวิชั่นส์-สิงห์ จูเนียร์ สนาม 7

ณัฐภัทร-ธัญรดา ซิวแชมป์เก่งใหญ่
ทรูวิชั่นส์-สิงห์ จูเนียร์ สนาม 7

ณัฐภัทร หาญโชคชัยสกุล ควงธัญรดา ปิดดอน คว้าแชมป์คลาสเอ.ชาย-หญิง ที่สกอร์เท่ากัน อีเว่นพาร์ 142 จากการแข่งขัน ทรูวิชั่นส์-สิงห์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2015 สนามที่ 7 ณ สนามปาล์มฮิลส์ กอล์ฟ รีสอร์ท พาร์ 71 จ.เพชรบุรี เมื่อวันที่ 23 สิงหาคมที่ผ่านมา

ทรูวิชั่นส์ ร่วมกับสมาพันธ์นักกอล์ฟเยาวชนไทย โดยการสนับสนุนจากน้ำดื่มตราสิงห์ และสยาม คันทรี่ คลับ กรุ๊ป จัดการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน ทรูวิชั่นส์-สิงห์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2015 สนามที่ 7 ระหว่างวันที่ 22-23 สิงหาคมที่ผ่านมา ณ สนามปาล์มฮิลส์ กอล์ฟ รีสอร์ท จ.เพชรบุรี โดยมีนักกอล์ฟเยาวชนชาย-หญิงจาก 5 รุ่นอายุ ร่วมแข่งขัน 138 คน

เมื่อจบการชิงชัน 2 วัน 36 หลุมปรากฏว่า เต้-ณัฐภัทร หาญโชคชัยสกุล วัย 14 ปีจากร.ร.สารสาสน์วิเทศ นิมิตใหม่ และแพท-ธัญรดา ปิดดอน วัย 14 ปีจาก ร.ร.ผะดุงศิษย์พิทยา โชว์ฟอร์มเยี่ยมคว้าแชมป์คลาสเอ.ชาย-หญิงไปครองที่สกอร์อีเว่นพาร์ 142 เท่ากัน

ขณะที่แชมป์คลาสบี.ชาย ต้องดวลถึงฎีกา เมื่อธนพล อภิญญาวุฒิกุล และณัฎฐบุตร ศรแก้ว ทำคะแนนเท่ากันที่ 7 โอเวอร์พาร์ 149 และก็เป็น ธนพลที่เอาชนะไปได้ในหลุมเพลย์ออฟส่วนคลาสบี.หญิงแชมป์เป็นของ อรกนก สร้อยสุวรรณ ที่สกอร์ 5 โอเวอร์พาร์ 147 โดยมีปัญชลิกา อาภามงคล รั้งอันดับสองที่ 7 โอเวอร์พาร์ 149

ด้านคลาสซี.ชาย แชมป์เป็นของ วัชรกานต์ จันทร์การ วัย 11 ปีจากร.ร.สิงห์สมุทร ชลบุรี ที่ 2 โอเวอร์พาร์ 144 ส่วนแชมป์คลาสซี.หญิงเป็นของ อัญมณี วงศ์อรุณ วัย 12 ปีจากร.ร.ดาราสมุทร ชลบุรี ที่ 3 อันเดอร์พาร์ 139

ส่วนคลาสดี.ชายแชมป์เป็นของ พงศภัค เหล่าภักดี ที่ดวลเพลย์ออฟชนะแอ็กเซล โม หลังทั้งคู่ทำคะแนนเท่ากันสองวันที่ 5 โอเวอร์พาร์ 147 ส่วนแชมป์คลาสดี.หญิงเป็นของศุทธินี งามขำ ที่สกอร์ 9 โอเวอร์พาร์ 151

สำหรับคลาสอี.ชาย-หญิง แชมป์เป็นของ น้องโชกุน-ชัยภัทร วงเวียน และน้องข้าวปั้น-ฐิติกาญจน์ ธรรพสิทธิ์ ที่สกอร์ 4 อันเดอร์พาร์ 138 และ 11 โอเวอร์พาร์ 153 ตามลำดับ

สำหรับการแข่งขันรายการ ทรูวิชั่นส์-สิงห์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2015 สนามที่ 8 จะมีขึ้นระหว่างวันที่  19-20 กันยายนศกนี้ ณ สนามเดอะไพน์กอล์ฟ สามารถเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ www.tjgf.org

สรุปผลการแข่งขัน
แชมเปี้ยนชิพไฟล์ต
คลาสเอ.ชาย 142 ณัฐภัทร หาญโชคชัยสกุล 75-67,143 ฐิติพงษ์ หอมรื่น 71-72,เอกดนัย ผ่องหทัยกุล 72-73,146 นพรัฐ พานิชผล 74-72,146 ปรัตถกร สูยะศรี 72-74
คลาสเอ.หญิง 142 ธัญรดา ปิดดอน 73-69,147 ชนิกานต์ ยงยวน 77-70,148 ธเกล้า จีระวิวิธพร 71-77,
คลาสบี.ชาย 149 ธนพล อภิญญาวุฒิกุล 76-73(ชนะเพลย์ออฟ),149 ณัฎฐบุตร ศรแก้ว 79-70,151 วณิพันธ์ มีสมอรรถ 75-76,153 ไวทิน ลี 80-73,154 สิทธิพล นาคประนม 80-74
คลาสบี.หญิง 147 อรกนก สร้อยสุวรรณ 75-72,149 ปัญชลิกา อาภามงคล 75-74,150 นรมล นุชศิลา 73-77
คลาสซี.ชาย 144 วัชรกานต์ จันทร์การ 73-71,146 วิชญ์ ปิติพัฒน์ 75-71,150 จีณณ์ ชัยกงวาฬ 75-75,154 วีรวิชญ์ นาคประชา 80-74,155 ธัญพัฒน์ สุขเกิด 77-78
คลาสซี.หญิง 139 อัญมณี วงศ์อรุณ 72-67,148 เทม แม็คฟาดเด้น 75-73,149 พรรณรายณ์ มีสมอรรถ 75-74,
คลาสดี.ชาย 147 พงศภัค เหล่าภักดี 76-71(ชนะเพลย์ออฟ)147 แอ็กเซล โม 74-73,155 พสิษฐ เอี่ยมผ่องใส 75-80,159 นิโกะ ซัลมี่ 79-80,161 อชิร ชุมชัยเวทย์ 83-78
คลาสดี.หญิง 151 ศุทธินี งามขำ 79-72,158 ณฐชนก ตันวรรณรักษ์ 82-76,163 ปาริยา สันพนวัฒน์ 82-81
คลาสอี.ชาย 138 ชัยภัทร วงเวียน 70-68,144 วิศว์ จิตตธร 73-71,154 ปกรณ์ วงษ์เพ็ญ 74-80,158 ชยพัทธ์ เพชรพัด 82076,159 โจนัส โม 78-81
คลาสอี.หญิง 153 ฐิติกาญจน์ ธรรพสิทธิ์ 80-73,166 ชุติมณฑน์ รุจิรนันท์ 86-80,174 ธีมภัสร์ พาทีทิน 87-87

คอนโซเลชั่น ไฟล์ต
คลาสเอ.ชาย 74 เจตวัฒน์ พัฒน์ศรีเรือง,77 วรธรณ์ เจ็ง,79 ณัฐพล อุดมรัตน์
คลาสเอ.หญิง 73 นทัย อภิชลติ
คลาสบี.ชาย 75 พศิน วิจิตรเจริญไพศาล,79 คณพศ วิสุทธิพิเนตร,80 คริส ชินพงศ์
คลาสบี.หญิง 80 สวรินทร์ ยืนยง
คลาสซี.ชาย 83 วิศวะ ทองมิตร,86 ปัณณวิชญ์ ลีลาล้ำเลิศ,94 ศิวัชร ธัญเวช
คลาสซี.หญิง 78 ดลใจแมน บุญถม
คลาสดี.ชาย 76 ธนวินท์ ลี,83 ศุภกร อมรชัยชาญ,84 รัชชานนท์ เอี่ยมสำอางค์
คลาสดี.หญิง 82 วรัตกานต์ คุณแก้ว
คลาสอี.ชาย 82 ปรมะ เหล่าภักดี,92 อรรถฤทธิ กฤษดาธานนท์
คลาสอี.หญิง 90 ปวีร์กุล กลัดกลีบ

739jr true 2