ไอเอสเอฟ จูเนียร์ สนาม 21

ปันปัน พงศ์ปณต หวด 3 อันเดอร์พาร์
คว้าแชมป์ สวิงจิ๋ว ไอเอสเอฟ

“ปันปัน” พงศ์ปณต จีนากูล หวด 3 อันเดอร์พาร์ 69 คว้าแชมป์คลาส อี.ชาย “น้องกิ๊ฟ” กัญญาณัฐ สมปอง หวดอีเว้นพาร์ ซิวแชมป์คลาส ซี. หญิง ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน สิงห์–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2015 วันที่ 9 สิงหาคม 2558 ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท

สหพันธ์กีฬาสากล หรือ ไอเอสเอฟ จัดการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนฤดูกาลปี 2558 รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2015” ณ สนาม ไพร์ม กอล์ฟ แอนด์ รีสอร์ท (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เพื่อสะสมคะแนนรอบที่ 2 เฟ้นหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ ซาราวัก ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ และ คิดส์ กอล์ฟ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือนพฤศจิกายนและธันวาคม ศกนี้ ณ ประเทศมาเลเซีย

คืนก่อนวันแข่งขันมีฝนตกเล็กน้อยพอชุ่มฉ่ำ ทำให้สภาพสนามชื้นแฉะเป็นบางจุด แต่ไม่เป็นอุปสรรคกับการแข่งขัน น้องๆ ทั้ง 102 คน ต่างทุ่มเทฝีมืออย่างเต็มที่ ทำให้ทำผลงานออกมาได้อย่างยอดเยี่ยมเริ่มกันที่รุ่นจิ๋ว “ปันปัน” พงศ์ปณต จีนากูล ที่โชว์ฟอร์มการเล่นอย่างสมบูรณ์แบบด้วยการหวดทำสกอร์ 3 อันเดอร์พาร์ 69 เข้าป้ายคว้าแชมป์คลาส อีกชายไปได้อย่างเต็มภาคภูมิ โดยมี “เจ้าพัฒ” ภัสธกิต สังขะมาน ซึ่งทำผลงานได้ดีเช่นกันที่ 1 อันเดอร์พาร์ 71 คว้ารองแชมป์ไปได้ในวันนี้

ด้านคลาส ซี หญิง “น้องกิ๊ฟ” กัญญาณัฐ สมปอง วันนี้ทำแสควร์พาร์ คว้าแชมป์คลาส ซี หญิง แบบไร้คู่แข่ง  “เจ้านิค” ศรสรวิชญ์ จันทร์ประดับฟ้า แม้เพิ่งหายไข้ แต่ยังคงรักษาฝีมือไว้คงที่ ทำ 1 โอเวอร์พาร์ 73 คว้าแชมป์คลาส บี ชาย ไปครอง ปิดท้ายข่าวด้วยผลงานของรุ่นใหญ่ อิน ฮิ ยอกชอน ลูกครึ่งไทย-เกาหลี จบที่ 3 โอเวอร์พาร์ 75 คว้าแชมป์ไปครองได้สำเร็จหลังจากเฉือนแชมป์เก่าอย่าง “เจ้าอู๋” อาชวิน อัศวพิสิฐกุล ที่วันนี้ฟอร์มหลุดแบบสุดๆ ถึง 9 สโตรก

อนึ่ง ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ น้ำดื่มสิงห์ ที่กรุณาเป็นผู้สนับสนุนรายการ (Title Sponsor) โดยมีผู้สนับสนุนหลัก ประกอบด้วย น้ำดื่มสิงห์ และ มิตรแท้ประกันภัย ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท ฟิลเตอร์มาท จำกัด (เครื่องกรองน้ำเพียว) บริษัท แปซิฟิค เทคโนโลยี ดิสตริบิวชั่น จำกัด เอสเอสโทรฟี่ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้กรองเด้ และเครื่องดื่มซันโว ผลิตภัณฑ์ในเครือ บริษัท สิงห์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.สาริศา พจนาลัย  41-47 (88)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.พงศ์ปณต จีนากูล  32-37 (69)
รองอันดับ 1  ด.ช.ภัสธกิต สังขะมาน  34-37 (71)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ   ด.ญ.ณฐชนก ตันวรรณรักษ์  38-40 (78)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.เป็นหนึ่ง เปี่ยมไทย  41-40 (81)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.กัญญาณัฐ สมปอง  34-38 (72)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ชญานนท์ เกศวพิทักษ์  39-41 (80)
รองอันดับ 1  ด.ช.ภูมิรพี จันทรมัสการ  41-42 (83)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.กรกมล ธรรมวิวัฒน์  40-40 (80)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ศรสรวิชญ์ จันทร์ประดับฟ้า  37-36 (73)
รองอันดับ 1  ด.ช.ภูษณะ พุทธชนาธิป  39-36 (75)
รองอันดับ 2  ด.ช.นาวา ประสพสันต์  39-38 (77)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ศิรดา เหล่าศิริชน  40-39 (79)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  นายอินฮิยอก ชอน  37-38 (75)
รองอันดับ 1  นายอาชวิน อัศวพิสิฐกุล  41-43 (84)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.วรญา วิสิฐศักดา  51-54 (105)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.อริย์ธัช พิศาลกิจวนิช      38-38 (76)
รองอันดับ 1  ด.ช.ยศพนธ์ โกพัฒตา  37-44 (81)
รองอันดับ 2  ด.ช.ภูริ ศรีภิญโญ  42-40 (82)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ธัญญ์พิชฌา กองทอง  50-51 (101)
รองอันดับ 1  ด.ญ.ณวรรณพร หวัง  57-48 (105)
รองอันดับ 2  ด.ญ.พรรณธร เพ็งวงษ์  52-57 (109)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.กรกร จันทะคัด  42-45 (87)
รองอันดับ 1  ด.ช.พัชรพงศ์ อภิเวสสะ  46-42 (88)
รองอันดับ 2  ด.ช.จิรภัทร ทุยบึงฉิม  43-45 (88)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.บุญสิตา บุญโต  42-44 (86)
รองอันดับ 1  ด.ญ.วนิดา อำบางพลี  44-48 (92)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.เจษฎา จีนเกิด  38-38 (76)
รองอันดับ 1  ด.ช.ภคิน ธรรมวิวัฒน์      38-41 (79)
รองอันดับ 2  ด.ช.พุทธินันต์ ถาวร  43-42 (85)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.จรัสรวี คชไกร  45-45 (90)
รองอันดับ 1  ด.ญ.พิมพ์นารา รัตนกาฬ  54-49 (103)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.นพวัฒร์ ทีคำ  50-63 (113)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ  น.ส.เกษประภา มีมั่งคั่ง  41-39 (80)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.วิรัล ปภพปัญจพัช  42-35 (77)
รองอันดับ 1  ด.ช.ธีรเทพ สายอาภรณ์  37-41 (78)
รองอันดับ 2  นายอิน โฮ ชอน  38-42 (80)

739jr isf 4

739jr isf 3

739jr isf 2