ฮาร์ท คว้าแชมป์ สิงห์-ไอเอสเอฟ ฤดูกาลใหม่

ฮาร์ท – ภูมิกิตติ์ พิชยเสาวภาคย์ ฟอร์มเจ๋ง
คว้าแชมป์ สวิงจิ๋ว “สิงห์-ไอเอสเอฟ”

ฮาร์ท – ภูมิกิตติ์ พิชยเสาวภาคย์ ฟอร์มเจ๋งสุด หวดทำสกอร์รวม 1 โอเวอร์พาร์ 73 ดีสุดในสนามแข่งขันรายการแข่งขัน สิงห์–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2016 วันที่ 11 ตุลาคม 2558 ณ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้ กรองเด้

สหพันธ์กีฬาสากล หรือ ไอเอสเอฟ เริ่มการแข่งขันกอล์ฟเยาวชน ฤดูกาลแข่งขันใหม่ปี 2016 รายการ “สิงห์ – ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2016” ณ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้ กรองเด้ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เพื่อสะสมคะแนนรอบใหม่ เฟ้นหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ สิงคโปร์ จูเนียร์ กอล์ฟ แชมเปี้ยนชิพ 2016 ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือนมิถุนายน 2016 ณ ประเทศสิงคโปร์

ฝนสั่งลาเดือนตุลาคม ยังคงตกอย่างต่อเนื่อง ทำให้สภาพสนามในวันแข่งขัน ฉ่ำน้ำมาก แม้เต็มไปด้วยอุปสรรค แต่ก็ไม่ทำให้น้องๆนักกกอล์ฟเยาวชนเกือบร้อยคนท้อถอย ยังคงมุ่งมั่นสะสมแต้มรอบใหม่ต่อ

เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “ฮาร์ท” ภูมิกิตติ์ พิชยเสาวภาคย์ สกอร์ดีที่สุดของนักกีฬาทั้งหมดที่เข้าร่วมการแข่งขัน  ทำสกอร์รวม 1 โอเวอร์พาร์  73 คว้าแชมป์ คลาส อี ชาย ไปครอง ตามด้วย “น้องกุล” กัญญ์กุลณัช โกสุมสวัสดิ์ และ หนุ่มหล่อ “เดวิด” เดวิด บันดัท ที่จบด้วย 3 โอเวอร์พาร์ คว้าแชมป์ คลาส เอ หญิง และ คลาส เอ ชาย ตามลำดับ

นอกจากนี้ ไอเอสเอฟ ได้มอบรางวัลนักกอล์ฟยอดเยี่ยม ประจำปี 2558 ให้แก่ “ปันปัน” พงศ์ปณต จีนากูล คลาส อี ชาย  “ธีม” ธีมภัสร์ พาทีทิน คลาส อี หญิง  “ปังปอนด์” ฤทธา แก้วลังกา คลาส ดี ชาย  “โฟร์ท” ลชินา วชิรศักดิ์ชัย คลาส ดี หญิง  “ปันปัน” ชญานนท์ เกศวพิทักษ์ คลาส ซี ชาย  “กิ๊ฟ” กัญญาณัฐ สมปอง คลาส ซี หญิง  “โนอาห์” นาวา ประสพสันต์ คลาส บี ชาย  “โบ” ภาวิณี สุขเกษม คลาส บี หญิง  “อู๋” อาชวิน อัศวพิสิฐกุล คลาส เอ ชาย และ “น้องกุล” กัญญ์กุลณัช โกสุมสวัสดิ์ คลาส เอ หญิง  งานนี้ นายพงศ์นาถ วัธนศักดิ์ ประธาน ไอเอสเอฟ เป็นผู้มอบรางวัลให้กับน้องๆ ตลอดงาน

อนึ่ง ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ น้ำดื่มสิงห์ ที่กรุณาเป็นผู้สนับสนุนรายการ (Title Sponsor) โดยมีผู้สนับสนุนหลัก ประกอบด้วย น้ำดื่มสิงห์ และ มิตรแท้ประกันภัย ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท ฟิลเตอร์มาท จำกัด (เครื่องกรองน้ำเพียว) บริษัท แปซิฟิค เทคโนโลยี ดิสตริบิวชั่น จำกัด เอสเอสโทรฟี่ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้กรองเด้ และเครื่องดื่มซันโว ผลิตภัณฑ์ในเครือ บริษัท สิงห์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ธีมภัสร์ พาทีทิน  44-40 (84)
รองอันดับ 1  ด.ญ.ปวีร์กุล กลัดกลีบ  45-41 (86)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ภูมิกิตติ์ พิชยเสาวภาคย์  39-34 (73)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ลชินา วชิรศักดิ์ชัย  47-47 (94)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.กรกร จันทะคัด  41-49 (90)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.กัญญาณัฐ สมปอง  40-37 (77)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ภัทรพันธน์ ติระตระกูลเสรี  40-39 (79)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ภาวินี สุขเกษม  52-47 (99)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.วณัฐ วงศ์ทองดี  46-44 (90)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ  น.ส.กัญญ์กุลณัช โกสุมสวัสดิ์  40-35 (75)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  นายเดวิด บันดัท  37-38 (75)
รองอันดับ 1  ด.ช.นาวา ประสพสันต์  36-39 (75)
รองอันดับ 2  นายพีรพล ละอองศิริ  39-40 (79)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.พลอยชมพู กลั่นพจน์  49-52 (101)
รองอันดับ 1  ด.ญ.ปณิญชญาน์ สวัสดิ์นาวิน  60-55 (115)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.พิพัฒน์ สินธุวาปี  44-42 (86)
รองอันดับ 1  ด.ช.ประกฤษฎิ์ จุมพลา  45-43 (88)
รองอันดับ 2  ด.ช.ภูริ ศรีภิญโญ  46-43 (89)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ฐิตารีย์ วิศวปัทมวรรณ  47-46 (93)
รองอันดับ 1  ด.ญ.ณวรรณพร หวัง  52-56 (108)
รองอันดับ 2  ด.ญ.ไอรี มิซูฮาชิ  55-55 (110)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ณฐพัชร ปิ่นวันนา  44-41 (85)
รองอันดับ 1  ด.ช.กิตติภัค เอกมณีนิล  44-45 (89)
รองอันดับ 2  ด.ช.ธนาคาร ผดุงวิทย์  48-42 (90)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.แก้มพวง เกตุระหงษ์      51-51 (102)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ภูมิเพชร อุดมศาสตร์พร  42-46 (88)
รองอันดับ 1  ด.ช.พุทธินันต์ ถาวร  47-45 (92)
รองอันดับ 2  ด.ช.จิรภัทร สุรังษี  45-47 (92)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.จิดาภา สามัตถิยดีกุล  62-64 (126)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.สรวิชญ์ อภิญญานันท์  39-39 (78)
รองอันดับ 1  ด.ช.วรชัย หวัง  42-46 (88)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  นายปัญญ์ ทรงศิวิไล  47-47 (94)
รองอันดับ 1  นายบุณยเกียรติ รุ่งโชติ  47-49 (96)

jr1011 ISF 2

jr1011 ISF 3

jr1011 ISF 4

jr1011 ISF 5

jr1011 ISF 6