ทีเค-เจเจ-โนอาห์ แชมป์ สิงห์ -ไอเอสเอฟ

ทีเค-เจเจ-โนอาห์ แท๊กทีม
คว้าแชมป์ สวิงจิ๋ว “สิงห์ -ไอเอสเอฟ”

“เจเจ” พรปวีณ์ ธรรมวิชัย  “โนอาห์” นาวา ประสพสันต์ และ “ทีเค” รัชชานนท์ ฉันทนานุวัฒน์ ผลงานดีสุดหวด 4 โอเวอร์พาร์ 76 เท่ากันคว้าแชมป์ คลาส เอ.,บี และ ดี ได้ตามลำดับ ในการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนรายการ สิงห์–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2015 เมื่อวันที่ 13 กันยายน 2558 ณ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้ กรองเด้

สหพันธ์กีฬาสากล หรือ ไอ เอส เอฟ จัดการแข่งขันกอล์ฟเยาวชนสนามรองสุดท้ายของฤดูกาลปี 2558 รายการ “สิงห์–ไอเอสเอฟ จูเนียร์ กอล์ฟ โอเพ่น 2015” ณ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้ กรองเด้ (พาร์ 72) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา เพื่อสะสมคะแนนรอบที่ 2 เฟ้นหาตัวแทนไปร่วมแข่งขัน เดอะ ซาราวัก ชีฟ มินิสเตอร์ คัพ และ คิดส์ กอล์ฟ เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพ ซึ่งจะทำการแข่งขันในเดือนพฤศจิกายนและธันวาคม ศกนี้ ณ ประเทศมาเลเซีย

สัปดาห์นี้ ยังคงอยู่ในหน้าฝน ที่ตกเป็นระยะๆ ทำให้สนามชุ่มชื้น แต่ลูกตกไม่ค่อยวิ่งซึ่งเสียระยะไปพอควร แต่น้องๆ กว่า 109 คน ก็ไม่หวั่น มุ่งมั่นสะสมแต้มต่อเนื่อง เมื่อสิ้นสุดการแข่งขัน “ทีเค” รัชชานนท์ ฉันทนานุวัฒน์ หลังจากคว้าแชมป์ จูเนียร์ เวิลด์ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา มาหมาดๆ ก็กลับมาเยี่ยมบ้านไอเอสเอฟ มาสะสมถ้วยแชมป์ คลาส ดี ชาย เพิ่มอีก 1 ใบ ด้วยผลงาน 4 โอเวอร์พาร์ 76 เช่นเดียวกับ “เจเจ” พรปวีณ์ ธรรมวิชัย ที่เริ่มเป็นสาวใหญ่ ต้องขึ้นไปเล่น คลาส เอ แต่ยังคงรักษาฝีมือไว้ได้ ทำ 4 โอเวอร์พาร์ เช่นกัน รับแชมป์ คลาส เอ หญิง ไปครองแบบไร้คู่แข่ง

ปิดท้ายรายงานด้วย “โนอาห์” นาวา ประสพสันต์ ที่วันนี้นิ่งเป็นพิเศษ ทำ 4 โอเวอร์พาร์ 76 ด้วยอีกคน คว้าแชมป์ คลาส บี ชาย ไปครอง โดยเฉือนชนะแชมป์เก่า “คริส” คริส ชินพงศ์ ซึ่งพักหลังเรียนหนัก ซ้อมน้อย ทำให้คุมเกมไม่ได้ พ่ายไปเพียงสโตรคเดียว

อนึ่ง ไอเอสเอฟ ขอขอบคุณ น้ำดื่มสิงห์ ที่กรุณาเป็นผู้สนับสนุนรายการ (Title Sponsor) โดยมีผู้สนับสนุนหลัก ประกอบด้วย น้ำดื่มสิงห์ และ มิตรแท้ประกันภัย ร่วมสนับสนุนโดย บริษัท ฟิลเตอร์มาท จำกัด (เครื่องกรองน้ำเพียว) บริษัท แปซิฟิค เทคโนโลยี ดิสตริบิวชั่น จำกัด เอสเอสโทรฟี่ สนามกอล์ฟ ยูนิโก้กรองเด้ และเครื่องดื่มซันโว ผลิตภัณฑ์ในเครือ บริษัท สิงห์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด

ผลการแข่งขัน
พรีเมียร์ชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ธีมภัสร์ พาทีทิน  36-43 (79)
รองอันดับ 1  ด.ญ.ปวีร์กุล กลัดกลีบ  42-46 (88)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ ด.ช.พงศ์ปณต จีนากูล  40-38 (78)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.พิชญ์นาฏ พงษ์ธรรมรักษ์  44-45 (89)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.รัชชานนท์ ฉันทนานุวัฒน์  38-38 (76)
รองอันดับ 1  ด.ช.ฤทธา แก้วลังกา  40-39 (79)
รองอันดับ 2  ด.ช.ปภังกร หนูประชุม  42-43 (85)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.อติภา ธรรมวิชัย  43-40 (83)
รองอันดับ 1  ด.ญ.ภิมพิศา สีสุธรรม  43-42 (85)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ชญานนท์ เกศวพิทักษ์  42-40 (82)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ภาวินี สุขเกษม  53-50 (103)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.นาวา ประสพสันต์  38-38 (76)
รองอันดับ 1  ด.ช.คริส ชินพงศ์  40-37 (77)
รองอันดับ 2  ด.ช.ภูษณะ พุทธชนาธิป  40-43 (83)
คลาส เอ หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.พรปวีณ์ ธรรมวิชัย  39-37 (76)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  นายอาชวิน อัศวพิสิฐกุล  40-40 (80)
รองอันดับ 1  ด.ช.ณัฐนันท์ ปัณทะรส  40-41 (81)

แชมเปี้ยนชิพ
คลาส อี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ภลินี วิมูลชาติ  52-56 (108)
รองอันดับ 1 ด.ญ.จิดาพัฏฐ์ สิทธิรุจิโรจน์  59-56 (115)
คลาส อี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ภูมิกิตติ์ พิชยเสาวภาคย์  35-43 (78)
รองอันดับ 1  ด.ช.ยศพนธ์ โกพัฒตา  42-39 (81)
รองอันดับ 2  ด.ช.พิพัฒน์ สินธุวาปี  43-43 (86)
คลาส ดี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ไอรี มิซูฮาชิ  56-54 (110)
คลาส ดี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ภัทรพล นุชนาฎ  39-44 (83)
รองอันดับ 1  ด.ช.มาศภณ วัฒนเดชาชาญ  48-41 (89)
รองอันดับ 2  ด.ช.จอมยุทธ เหลืองธนะอนันต์  46-44 (90)
คลาส ซี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ปนัสยา สมจิตต์  47-41 (88)
รองอันดับ 1  ด.ญ.อิงฟ้า เหลืองธนะอนันต์  46-51 (97)
คลาส ซี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.วรสิทธิ์ อมรเวช  47-42 (89)
รองอันดับ 1 ด.ช.จิรภัทร สุรังษี  50-40 (90)
รองอันดับ 2 ด.ช.นทสรวง ปะมา  45-47 (92)
คลาส บี หญิง
ชนะเลิศ  ด.ญ.ศมนพร สันตดุสิต  41-46 (87)
รองอันดับ 1  ด.ญ.จิวนันท์ มาสูตร  50-46 (96)
คลาส บี ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.วรเมธ โพธิทัต  39-41 (80)
รองอันดับ 1  ด.ช.ปุญญพัฒ ขันติยู  39-41 (80)
รองอันดับ 2  ด.ช.ภูริช สุขอร่าม  46-43 (89)
คลาส เอ ชาย
ชนะเลิศ  ด.ช.ธีรเทพ สายอาภรณ์  42-49 (91)

741jr_ISF2

741jr_ISF4

741jr_ISF3

 

741jr_ISF5